Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Thế giới chỉ có mỗi Dubai dùng xe Bentley? Ở Dubai chỉ có mấy cháu Player có xe Bentley? Không phải vậy chứ? Thực tế, phần lớn ở thế giới, ông bà chủ đi xe sang họ vẫn ngồi sau. Bác lôi 1 nhóm nhỏ ở Dubai không đại diện cho toàn thế giới.

Luận điểm của bác là xe tự lái thì ngồi sau như nhau, bác ví dụ máy bay để thuyết minh luận điểm đó. Em chỉ cho bác thấy:

1. Cùng ngồi 1 chiếc máy bay từ Mỹ qua Anh nhưng có thằng trả vài chục ngàn đô ngồi hạng nhất trong khi thiên hạ chỉ bỏ ra 1000$ đi hạng tiết kiệm. Nếu như nhau sao lại phải bỏ thêm nhiều tiền vậy?

2. Cùng ngồi sau xe tự lái nhưng với xe sang, khoang phía sau ở khách sạn 5 sao còn Vios như cái nhà trọ bình dân, người giầu họ vẫn mua xe sang.

Như vậy người ta mua xe sang không chỉ để hưởng thụ cảm giác lái. Ở VN có ông chủ tự lái Rolls Royce đấy, nhưng chỉ là 1 so với cả trăm người khác chỉ ngồi sau. Số đó ít, và họ thích thì cứ lái. [BCOLOR=rgb(255, 0, 0)]Phần lớn mua xe sang là thể hiện đẳng cấp, hưởng thụ tiện nghi.[/BCOLOR]

[BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]Hehe, cuối cùng thì chính bạn cũng nhận thấy như vậy , đừng nói gì những người khác và phần mầu đỏ đã nói lên tất cả. Tự lái hay người khác lái, thì chất lượng và các yếu tố cấu thành nên 1 cái xe vẫn là yếu tố quyết định. Thanks for your response ![/BCOLOR]