Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Vậy đi xa 300-500km liên tục kiểu gì bác? Đang đi phải tìm chỗ sạc ah? Rồi năm chờ 3-5 tieng ha!? Tối đó cúp điện thì sang đi uber! Kkk
Nó ko vừa chạy vừa sạc được hả ta? Dự là về vài chiếc rồi chán bán theo kiểu phog trào như i8 (xe 8ty mà chạy ko nghe tiếng pô, VN lại thích khoe mã nên đi im ru ko ai biết, có anh gắn thêm pô tăng âm 2-3k usd nhưng tiếng cũng như sổ mũi nên bán lun) kkkk
Ai mà muốn tự do thong thả mới đi xe này. Khi nào gần hết pin thì ghé karaoke, ăn cơm hay masss vài tiếng để xạc.

Tập Lái
17/7/07
47
5
8
xe điện có cần phát ra tiếng xe hay không?
https://en.wikipedia.org/wiki/Electric_vehicle_warning_sounds
https://www.theverge.com/2016/11/16/13651106/electric-car-noise-nhtsa-rule-blind-pedestrian-safety
http://www.pbs.org/newshour/rundown/quiet-hybrid-electric-cars-must-make-noise-new-u-s-safety-rule/
https://www.rt.com/usa/366998-electric-cars-noise-ruling/

ấy TARU ơi, ấy đã được ngồi vào xe rồi hả, ấy có biết mấy cái link này không?
ấy ngồi xe này bên Phương Tây hay ngồi xe này ở bên Tàu?

Dạ thưa anh, anh thích thì anh cứ ngồi google thoải mái để mở tầm mắt của mình. Cái anh nói là luật liên quan đến tiếng động cơ xe. Còn cái em nói là tiếng động cơ thực tế của xe. 2 vấn đề khác nhau. Còn anh ở VN mà quan tâm đến luật pháp của Mỹ thì hy vọng anh Trùm sẽ ghi nhớ đến anh. Riêng em thì em chẳng quan tâm đến cái luật của động cơ xe vi em ko phải nhà sx và em cũng ko sở hữu nó. Em chỉ đang chia sẽ cái em cảm nhận vì được may mắn có bạn sở hữu nó và đã ngồi trên chiếc Tesla lái thử thế nào thôi. Anh thích thì em sẽ show video cho anh xem nhưng có điều ko phải video trải nghiệm chuyên nghiệp cho người khác xem mà chỉ để lưu lại cho cá nhân em thôi. Hy vọng anh xem video có thể phân biệt được Mỹ hay Tàu anh nhé. Thân.

https://www.youtube.com/watch?v=rVbea4tJRgw&feature=share&ytbChannel=Kieu Nguyen

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Dạ thưa anh, anh thích thì anh cứ ngồi google thoải mái để mở tầm mắt của mình. Cái anh nói là luật liên quan đến tiếng động cơ xe. Còn cái em nói là tiếng động cơ thực tế của xe. 2 vấn đề khác nhau. Còn anh ở VN mà quan tâm đến luật pháp của Mỹ thì hy vọng anh Trùm sẽ ghi nhớ đến anh. Riêng em thì em chẳng quan tâm đến cái luật của động cơ xe vi em ko phải nhà sx và em cũng ko sở hữu nó. Em chỉ đang chia sẽ cái em cảm nhận vì được may mắn có bạn sở hữu nó và đã ngồi trên chiếc Tesla lái thử thế nào thôi. Anh thích thì em sẽ show video cho anh xem nhưng có điều ko phải video trải nghiệm chuyên nghiệp cho người khác xem mà chỉ để lưu lại cho cá nhân em thôi. Hy vọng anh xem video có thể phân biệt được Mỹ hay Tàu anh nhé. Thân.

https://www.youtube.com/watch?v=rVbea4tJRgw&feature=share&ytbChannel=Kieu Nguyen
vớ vẫn
xe điện phải phát ra tiếng động để người đi bộ , bao gồm khiếm thị nghe được. nó có thể là nhạc đặc trưng thương hiệu công ty, có thể là tiếng thâu âm và phát lại của bài nhạc mà thằng chủ hãng xe nó thích ....
tiếng động cơ xe : tiếng này thì chiếc camry mẽo cùi bắp nổ máy anh có đứng bên cũng éo nghe đâu, nhưng tiếng pô xe thì có, khi bắt đầu dặm chân ra để xe chạy
riêng khoản ồn ào trong khoan xe do động cơ chạy, muốn không còn tiếng ồn thì chịu khó bỏ tiền cách âm, cách âm tốt quá thì ù ù trong tai do hiệu ứng phòng kín.

anh đếch phân biệt được điều mọi người nói về khoản ồn ào cần có của xe điện để người đi bộ tránh, so với xe máy nổ, nên nhào qua việc xe này rất êm ả không có tiếng động cơ.

Tập Lái
17/7/07
47
5
8
vớ vẫn
xe điện phải phát ra tiếng động để người đi bộ , bao gồm khiếm thị nghe được. nó có thể là nhạc đặc trưng thương hiệu công ty, có thể là tiếng thâu âm và phát lại của bài nhạc mà thằng chủ hãng xe nó thích ....
tiếng động cơ xe : tiếng này thì chiếc camry mẽo cùi bắp nổ máy anh có đứng bên cũng éo nghe đâu, nhưng tiếng pô xe thì có, khi bắt đầu dặm chân ra để xe chạy
riêng khoản ồn ào trong khoan xe do động cơ chạy, muốn không còn tiếng ồn thì chịu khó bỏ tiền cách âm, cách âm tốt quá thì ù ù trong tai do hiệu ứng phòng kín.

anh đếch phân biệt được điều mọi người nói về khoản ồn ào cần có của xe điện để người đi bộ tránh, so với xe máy nổ, nên nhào qua việc xe này rất êm ả không có tiếng động cơ.

Vâng, nói chuyện với một người "thông thái" như anh thì em cũng chào thua. Không dám tranh luận nữa, xin nhường diễn đại lại cho nhà thông thái google :)

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Vâng, nói chuyện với một người "thông thái" như anh thì em cũng chào thua. Không dám tranh luận nữa, xin nhường diễn đại lại cho nhà thông thái google :)
ừa, anh không còn việc gì trong diễn đàn thì đi tự sướng với cái xe điện đang thuê chạy, đang mượn đi, đang đi ké, hay đang mua góp gì gì đó tiếp đi.....

sau khi đi chán chê rồi nhớ làm bài ri bọt con xe cho mợi người biết nhá
:3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Mựa đúng là được chính phủ bảo hộ, dịch vụ của hãng này chất vãi. E thích cái cách mà khi xe có vấn đề hãng xẽ tư vấn hướng dẫn trực tiếp qua cái ti vi để mình xử lý. Đây là sản phẩm cho tương lai, giống ngày xưa muốn gọi điện thoại chỉ đứng ở nhà gọi máy bàn thì bác đã có thể đứng giữa đường cầm cục gạch alo. Công nghệ thì dần dần nó mới hoàn thiện được, nếu chính phủ Mĩ toàn những con ng hoài nghi thì cái xe này chẳng bao giờ được ra đời mất.

Hạng B1
2/11/09
74
810
83
à mình ở vn nên gô gô cái luật mẽo cho ảnh xem, mình biết nhiều dân việt ở mẽo lâu năm, tiếng mẽo có khi ù ù cạc cạc, thì không chắc là rành luật, với lại hành xử theo kiểu cnm xhcn quen rồi nên qua mẽo chắc vẫn thế
Em ở VN tiếng Anh tiếng Tàu em không biết và giỏi như Bác, nhưng em đã ngồi xe, lái và cảm nhận nên chia sẽ với Bác thôi.

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Em ở VN tiếng Anh tiếng Tàu em không biết và giỏi như Bác, nhưng em đã ngồi xe, lái và cảm nhận nên chia sẽ với Bác thôi.
mình chả có ý kiến về cảm nhận khi ngồi trên con xe cả. mình chỉ nêu ý kiến cái xe đó phải phát ra âm thanh để cảnh báo người đi bộ biết, âm thanh đó là cái gì thì ai có điều kiện tiếp xúc có thể nói ra, thế thôi.

Tập Lái
2/4/17
15
2
3
29
Xe không tốn xăng mà không biết ngốn điện thế nào nhỉ