Hạng D
31/5/14
3.481
4.309
113
Giờ nhìn thấy xe điện sạc cũng lo lắng nhỉ

lo chứ bác, các thiết bị sạc như điện thoại, bàn chải...... em toàn sạc buổi sáng và có quản lý, không dám để qua đêm nữa. Mấy cái này nhỏ cũng đã ớn đừng nói chiếc xe vác cục pin gấp xxx lần

• Like
Reactions: euro car
Hạng F
28/8/19
6.784
11.544
113
Palm Beach, Florida, US
K
Các nhà SX xe điện nên nghiên kíu cơ cấu sao cho khi thấy nguy cơ thì có nút nhấn một cái bắn khối pin ra khỏi xe thì mới ngon
Ko phải ko có lý! Nhưng đó ko phải là bắn ra ko kiểm soát.
Có chăng phải áp dụng CN xe tự hành Sao Hỏa. Thật ra khi đó bản thân Pin đã là 1 con Robot, khi phát hiện Cháy, Nó sẽ tự bò ra từ Tàu (Xe) Mẹ, bò xa 1 chút và ...nằm chờ chết !
Nó còn biết tự gọi cho CS và BH lun ý chứ :eek:

Hạng F
16/7/15
6.326
25.853
113
Các nhà SX xe điện nên nghiên kíu cơ cấu sao cho khi thấy nguy cơ thì có nút nhấn một cái bắn khối pin ra khỏi xe thì mới ngon
K

Ko phải ko có lý! Nhưng đó ko phải là bắn ra ko kiểm soát.
Có chăng phải áp dụng CN xe tự hành Sao Hỏa. Thật ra khi đó bản thân Pin đã là 1 con Robot, khi phát hiện Cháy, Nó sẽ tự bò ra từ Tàu (Xe) Mẹ, bò xa 1 chút và ...nằm chờ chết !
Nó còn biết tự gọi cho CS và BH lun ý chứ :eek:
nghiên cứu để pin không cháy có lẽ còn khả thi hơn cách này.... =))

Hạng D
26/3/18
1.546
2.244
138
32
Bởi vậy mới nói nghiên cứu.
Đâu phải lúc nào cũng có người xung quanh đâu mà
Làm như máy bay phản lực đó a. Thấy cháy bấm nút phát ghế nó tự bay lên trời, rồi cũng dính dây điện àh :p :p :p

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
21/7/09
1.342
1.060
153
HCM CiTy
1 số chung cư ở SG cấm cho cư dân gửi xe điện bắt gửi ở ngoài hết rồi, nói thiệt trong đầu em chưa bao giờ có ý định mua xe điện

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
7/10/19
919
1.368
58
44
Thay vì bắn pin ra, thì bắn ghế tài xế với hành khách kiểu máy bay chiến đấu mới ngon hihi

Hạng D
30/7/16
1.325
2.718
113
Cháy khoán chất,hoá chât ko cần oxy nó vẫn cháy .cháy hết mới nghỉ ,và hầu như ko dập được vì nó cháy từ trong cell pin ra. Muốn hết cháy phải cho nó nổ cái dùng như boom mai ra . Cục pin phone bé tí nó nổ còn banh xác .Cục này nó mà nổ là banh nhà