Hạng B2
13/3/18
148
117
68
36
Theo e nghĩ là chiêu trò marketing của hãng thui bán , sợ tồn kho nên chờ khách cọc mới bắt đầu lắp rắp , nên mới có tình trạng cầu nhìu hơn cung nv
nó bán chạy nhất VN nửa năm vừa rồi đó bác. đang phải xây thêm nhà máy thứ 2 vì nhà máy kia đang quá tải, công nhân làm 3 ca mà không kịp đơn. em nghe hơi nồi chõ thấy vậy.

Tập Lái
18/12/17
7
0
1
32
Chào bác chủ thớt, bên e hiện tại đang có sẳn 1 con elantra 1.6 MT trắng đúng xe bác đang cần , giao ngay trong ngày ạ , a vui lòng gọi SDT để có giá yêu thương nhứt miền nam ạ , LH: 0907 367 557 Hiếu Hyundai , địa chỉ 66 Phổ Quang, Phường 02 , Quận Tân Bình , TP HCM
Bên e đang có sẳn xe bác có thể đến test nếu ok lấy xe liền nhé Bác

Tập Lái
25/12/12
33
15
8
Các bác cho em hỏi elantra treo sau thanh xoắn hay độc lập đa liên kết ạ? Em có ngồi sau thử k3 MT dùng thanh xoắn và m3 độc lập đa liên kết, thì cảm nhận là m3 êm hơn thật. Bác chủ nếu elantra giống m3 thì bác nên xúc ngay ạ.
Elantra thường thì treo sau thanh xoắn, chỉ sport mới độc lập đa liên kết bác

Elan bản sport thì em chưa chạy nên không dám nói, chứ elan bản 1.6/2.0 thì phần nội thất không thể đẹp bằng M3 được từ thiết kế đến chất liệu, cái này do em có tham gia buổi chạy thử cùng các xe phân khúc C nên được xem rất kĩ.
Bác mua xe đặt tiêu chí đẹp lên hàng đầu thì Mazda 3 hoặc Civic thui Bác...Elantra nó được cái toàn diện..cái gì cũng có nhưng ở mức khá chứ không xuất sắc ..không thiên về cái gì...thích hợp với mấy Bác thích sự đa dụng uyển chuyển

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Bác mua xe đặt tiêu chí đẹp lên hàng đầu thì Mazda 3 hoặc Civic thui Bác...Elantra nó được cái toàn diện..cái gì cũng có nhưng ở mức khá chứ không xuất sắc ..không thiên về cái gì...thích hợp với mấy Bác thích sự đa dụng uyển chuyển
M3 và Civic không nên xếp cạnh nhau vì chênh giá xa quá, nhưng M3 không chỉ đẹp phần nội thất không mà còn khá là tiết kiệm xăng và lái ngon nữa bác ạ, nếu nói về elantra thì em không có điểm gì chê ngoại trừ hệ thống lái hơi nhẹ và không thật lắm.

• Like
Reactions: maxes
M3 và Civic không nên xếp cạnh nhau vì chênh giá xa quá, nhưng M3 không chỉ đẹp phần nội thất không mà còn khá là tiết kiệm xăng và lái ngon nữa bác ạ, nếu nói về elantra thì em không có điểm gì chê ngoại trừ hệ thống lái hơi nhẹ và không thật lắm.
Em lại thích vì em đi đô thị 80% thời gian trên xe...lái rất nhàn..ra cao tốc thì không bằng mấy em kia về cảm giác lái..được này mất kia :D :D

Tập Lái
25/12/12
33
15
8
Hi các bác ,e đã cọc elantra mt đỏ rùi , giá ở sài gòn đúng rẻ hơn ,nên e xuống cọc lun

• Like
Reactions: maxes
Hạng B2
27/2/16
155
25
28
31
Chả là hôm nay thứ 2 23/7/2018 có nhã hứng nên alo anh sale man của Huyndai Biên Hoà để test drive chiếc Elantra 2018. Nên chia sẻ cho các bác nghe chơi.[pagebreak][/pagebreak]

- Alo có phải anh Th bên Huyndai Biên Hoà không ak, em mún test drive Elantra 2018.
- Ok có liền.

Sau khoản 1h chạy xe trong mưa gió, em đã có mặt tại Huyndai Biên Hoà ,nằm nay chân cầu Hoá An. Theo em đại lý rất hoành tráng, rất nhìu xe. Em lòng vòng một hồi nhưng đúng như các bác sale khác nói Elantra thời điểm này khan hàng là đúng thật. Ko có chiếc nào để trưng bày, toàn i10, Accent, Tucson, Elantra sport.

Gặp a sale man tên Th rất còn trẻ và nhiệt tình, do nhu cầu em cần test xe số MT nên a sale đành lấy Elantra MT đời 2017 (odo khoảng 38.xxx km) cho e test drive, và thêm lý do là e cần giá xe net là trên hết nên e chỉ cần chạy vài vòng cảm nhận sơ sơ thui.

Theo đánh giá sơ bộ của e khi lái rất ngắn, elantra là rất ok, máy bốc (e đang chạy 1.8 mà ko bằng), không gian xe rất chi ok, máy lạnh ok, ngoại hình theo e là ok nhất (e khoái nhất ak). Có điều đáng chê là vỏ xe hơi ồn, ko bít thay vỏ mit có cải thiện ko, rùi mâm 16,17 inch sẽ ồn như thế nào....?

E có đặt vấn đề là đại lý có hỗ trợ đổi vỏ xe xịn hơn ko. Thì bị từ chối (nhưng ko sao, mua xe mấy trăm triệu ko lẽ ko dám thay bộ vỏ mit). E chạy đc 1 vòng ,ông a ngồi sao bảo ok . Ae vào đại lý uống nước bàn đến chuyện giá cả.

Đúng là đại lý ở tỉnh lúc nào cũng báo giá lăn bánh cao hơn ở tp các bác à, e ko hiểu lun. Phải chi ở tỉnh giá =< ở tp để người cùng tỉnh ủng hộ nhau chứ sao phải mắc hơn để đi xa mua xe các bác nhỉ . Hay theo thói quen độc quyền. E đã tìm hiểu các hãng ko riêng gì Huyndai, đại lý nào cũng vậy, càng đi xa càng rẻ (theo ý kiến riêng e nha). E quyết hôm nay xuống tiền lun (lúa thóc đã lên nòng)

Sau một hồi ae bàn bạc giá cả, bác sale man cho e cái báo giá và nói giữa t8 mới có xe. Mà giá cao hơn, khuyến mãi ít hơn làm e yểu xìu ra về trong tâm trạng thất vọng tràn trề khó tả. E ko nghĩ hiện tại 07/2018 mà mua 1 con xe cùng 1 hãng mà nhìu giá và nhìu gian nan đến thế (e đã từng mua 1 xe mới tốn 1 tháng 12 ngày mới nhận xe và 2 xe cũ ). Em chán chờ đợi lắm rùi. Bỡi z dân nghèo như e mún mua xe cả một vấn đến đề các bác ak.

Theo các bác e nên chuyển hướng khác hay đợi chờ là hạnh phúc .

ps: ae trong tài xế khuyên lấy vios ăn chắc mặc bền, nhưng e trót lỡ iu rùi các bác ak
Chỉ mỗi Thaco thống nhất cùng giá nhỉ. M3 cho theo xu hướng :)