Hạng B2
Xe em Ford Everest 2016, 2.2 Titan, 1 cầu, 3 lớn 3 bé full hành lý, mới chạy Vũng Tàu cuối tuần nên chia sẽ chút:
- cao tốc: 100 - 120 km/h, vòng tua 2000
- nhiên liệu, tính hỗn hợp cao tốc & Tp Vũng Tàu: 7.9 l/ 100 km, đồng hồ trên xe
- xe đã chạy được 2.500 km, thay nhớt 1 lần

Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
Xe em Ford Everest 2016, 2.2 Titan, 1 cầu, 3 lớn 3 bé full hành lý, mới chạy Vũng Tàu cuối tuần nên chia sẽ chút:
- cao tốc: 100 - 120 km/h, vòng tua 2000
- nhiên liệu, tính hỗn hợp cao tốc & Tp Vũng Tàu: 7.9 l/ 100 km, đồng hồ trên xe
- xe đã chạy được 2.500 km, thay nhớt 1 lần
Xe cua bac may dau nen vong tua thap la phai roi. Ngoai ra, do muc tieu hao nhien lieu thi phai do thuc te bang viec do nhien lieu day binh mot tram xang nhat dinh va tinh quang duong di thuc te tren dong ho. Lam nhu vay vai lan la se co so lieu tuong doi chinh xac.
Muc tieu hao nhien lieu hien thi tren dong ho chi de tham khao thoi.

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
đi xe máy dầu là lợi xăng nhất....
Em hoàn toàn đồng ý với bác. Đi xe máy dầu 100km chỉ tốn 7-8lít dầu chứ không tốn một lít xăng nào. Nhìn chung công nghệ máy dầu rất là tích kiệm xăng vì nó chỉ dùng dầu :D

• Like
Reactions: Rbx
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Em hoàn toàn đồng ý với bác. Đi xe máy dầu 100km chỉ tốn 7-8lít dầu chứ không tốn một lít xăng nào. Nhìn chung công nghệ máy dầu rất là tích kiệm xăng vì nó chỉ dùng dầu :D
vậy đi cho nó nhẹ đầu...
còn muốn tính thì em tính cho
cứ hơn thua nhau có 1 2 lit trên 100km... vị chi có 30k cho 100km... vị chi 1 km trả thêm có 300 đồng cho 1 km mà cứ suy nghĩ cho nó mệt.....
xe đi 100 K km là cho khoảng 10 năm... tốn thêm 30 triệu... quá nhiều phải không các bác.... quá nhiều...:))
cái xe 1t6 bỏ đồ chơi vào còn hơn gấp mấy lần cái đó nữa là,
riêng em không bao giờ em chơi máy dầu cho gia đình... dù ai nói nó ngon hơn, mắc hơn..... chỉ vì 1 điều em là tài xế cho xe em... thế thôi ạ....

thôi không phá thớt... em dzooot đây

• Like
Reactions: PITSTOP
Hạng D
9/5/16
1.182
3.641
113
124
vậy đi cho nó nhẹ đầu...
còn muốn tính thì em tính cho
cứ hơn thua nhau có 1 2 lit trên 100km... vị chi có 30k cho 100km... vị chi 1 km trả thêm có 300 đồng cho 1 km mà cứ suy nghĩ cho nó mệt.....
xe đi 100 K km là cho khoảng 10 năm... tốn thêm 30 triệu... quá nhiều phải không các bác.... quá nhiều...:))
cái xe 1t6 bỏ đồ chơi vào còn hơn gấp mấy lần cái đó nữa là,
riêng em không bao giờ em chơi máy dầu cho gia đình... dù ai nói nó ngon hơn, mắc hơn..... chỉ vì 1 điều em là tài xế cho xe em... thế thôi ạ....

thôi không phá thớt... em dzooot đây
Máy xăng và máy dầu trên cùng loại xe nó chênh nhau không phải là 2 lít nhé, bèo thì cũng 4 lít nhiên liệu (trong TP thì khá nhiều đấy) và chênh giá cho hơn 10 lít nữa, mà riêng khoản chênh giá đã tốn của bác trên 30k rồi.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Máy xăng và máy dầu trên cùng loại xe nó chênh nhau không phải là 2 lít nhé, bèo thì cũng 4 lít nhiên liệu (trong TP thì khá nhiều đấy) và chênh giá cho hơn 10 lít nữa, mà riêng khoản chênh giá đã tốn của bác trên 30k rồi.
em nói đây là mình so sánh với các dòng xe khác nhau, và so sanh1 chên lệch nhau 1 2 lít bác nhé. chứ còn máy dầu là xe tiết kiệm hơn xăng thì ko ai bàn cải hết.
giống em nói các bác so sánh xăng zace với zinger thì zace tiết kiệm hơn. so sánh Grandis với innova thì innova là vô địch... so sánh PS với fortuner thì For là thánh .... v.v. rồi qua đó các bác sẽ quyết mua zace, xe quyết mua for, hay inno.... mà giá trị đem lại nó khác xa nhau lắm.
còn việc đi trong phố thì em đố máy dầu giải quyết được khâu tiết kiệm mà 7-8l nhe.... trong phố không thể so sánh được về tiết kiệm hay ko tiết kiệm vì còn nhiều nguyên nhân khách quan ạ.
còn việc máy dầu có tiết kiệm mấy thì em không mua vì... em là tài xế cho xe em bác....
thôi cho phép em dừng cuộc chơi vì em không có đi dòng PS...

Hạng C
4/8/13
526
2.379
93
Ai thích cái nào mua cái đó nha các bác,kể chuyện chạy xe tiết kiệm chơi thôi chứ dầu hay xăng gì cũng phải tốn tiền hết.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Giá dầu thường rẻ hơn xăng 95 khoảng 5k/lít

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Hài thiệt, có bác so sánh con máy dầu với con máy xăng rồi bảo sao máy xăng nó hao thế. Máy xăng không hao dầu. Máy dầu không hao xăng. Vậy mới chuẩn phải không bác.

• Like
Reactions: Rbx