Hạng F
5/4/13
23.875
144.190
113
QUa cpc bằng giấy liên vận phi thương mại thì khi nhập cpc phải xin cho bằng được con dấu của Hq Cpc, có dấu đó thì chạy đúng luật, đúng tốc độ thì ok . Vì bằng lái VN - CPC- Lào được phép dùng chung.
Nếu HQ cpc không đấu dấu thì nguy nha ( nguyên tắc thì vn -cpc xe 2 nước được phép chạy ở 2 huyện giáp ranh mà không phải tốn phí) vì kg đóng dấu thì mặc nhiên xe chỉ được chạy ở huyện có có khẩu đó thui, chạy sâu vô các tỉnh trong là mệt dài dài....nhẹ thì 5, 10 đô, gặp CA khó 100 đô như thường, nặng hơn nữa nó lôi phương tiện về đồn là tốn thêm nữa....
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!!!

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
QUa cpc bằng giấy liên vận phi thương mại thì khi nhập cpc phải xin cho bằng được con dấu của Hq Cpc, có dấu đó thì chạy đúng luật, đúng tốc độ thì ok . Vì bằng lái VN - CPC- Lào được phép dùng chung.
Nếu HQ cpc không đấu dấu thì nguy nha ( nguyên tắc thì vn -cpc xe 2 nước được phép chạy ở 2 huyện giáp ranh mà không phải tốn phí) vì kg đóng dấu thì mặc nhiên xe chỉ được chạy ở huyện có có khẩu đó thui, chạy sâu vô các tỉnh trong là mệt dài dài....nhẹ thì 5, 10 đô, gặp CA khó 100 đô như thường, nặng hơn nữa nó lôi phương tiện về đồn là tốn thêm nữa....
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!!!
Cảm ơn thông tin của bác!

Bác co thể chia sẻ hình ảnh đóng dấu trong sổ nào để e dc rõ ma đòi HQ cpc .

Tập Lái
20/12/10
30
9
8
SaiGon
Em cũng hóng vụ phượt Cam. Tính đi tour ngày khoảng mùng 5 Tết cho cả nhà nhưng chưa book đc. Bác nào có cao kiến or cùng ý tưởng thì cho e ké với.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Lần đầu đi... nên... Kiếm mí gr mà đi cùng cho lành nhé!

Hạng F
5/4/13
23.875
144.190
113
Cảm ơn thông tin của bác!

Bác co thể chia sẻ hình ảnh đóng dấu trong sổ nào để e dc rõ ma đòi HQ cpc .
Hi bác!!
Tham khảo links

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Tết này gia đình định đi du lịch Campuchia bằng ngã Hà Tiên về Mộc Bài, đã xin GPLV . Có một vấn đề xin các huynh đệ chỉ giáo là Cạt vẹt xe photo công chứng có sử dụng để qua cửa khẩu được không? Cạt vẹt bản chính bank nó giữ rồi ! Anh em nào đã trải nghiệm vụ này rồi cho e xin kinh nghiệm ạ.

Tập Lái
18/1/20
2
0
0
33
Em cũng định mùng 4 đi cửa khẩu mộc bài, liên vận,pp, bằng qt,... e đầy đủ cả, xe e phi thương mại. Có trở ngại nào cửa khẩu vn và cambodi ko ạ. Các tiền bối chỉ giáo e với ạ
Cám ơn ace nhìu ạ

Tập Lái
18/1/20
2
0
0
33
Em cũng hóng vụ phượt Cam. Tính đi tour ngày khoảng mùng 5 Tết cho cả nhà nhưng chưa book đc. Bác nào có cao kiến or cùng ý tưởng thì cho e ké với.
E đi mùng 4. Cũng lần đầu luôn đây, lo láng quá hix

Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
cho mình hỏi sao lại né khẩu mộc bài vậy mọi người, thấy từ hcm đi mộc bài wa phnom penh là nhanh nhất