Em nên mua xe nào?

• Mazda3 1.6AT

Bình chọn: 25 35,7%
  • Kia Cerato 1.6AT

Bình chọn: 45 64,3%

• Total voters
    70
Tập Lái
24/5/12
40
27
18
Bên Mẽo mazda bán ế hơn KIA bác ạ, bác google các số liệu thì biết. Toàn là xe cỏ với nhau chẳng hơn nhau mấy đâu, ngành công nghiệp nặng oto thì Hàn giờ đuổi kịp Nhật roài.
Đúng rồi bác ! bên Mỹ kia chạy đầy đường còn mazda lác đác à :|

Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
Cerato ngon hơn, mới up đời, riêng mazda 3 em ngồi sau 1 lần và cạch luôn, chật chội khó chịu vô cùng.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Nội ngoại thất e ko bàn
M3 hơn: vô lăng, tiết kiệm nhiên liệu.
K3 hơn: khung gầm, cách âm, rộng rãi, form mới, giá ngon.
Nhưng nếu còn tự duy Nhật bền hơn Hàn thì nên mua m3 cho thoải mái
Còn ko thì k3 ngon hơn nhiều

Hạng B1
6/11/18
63
71
36
Em cũng đang có chút phân vân giữa cetato 2.0 với mazda 1.5. Bác nào có trải nghiệm rồi thì cho e bài dòng tư vấn đi ạ

Mình chạy Cẻrato 2018 1.6MT. mua tháng 4/2018 đến giờ hơn 5 vạn rồi. Chỉ bão dưỡng thay dầu.
Bạn mình cũng Mazda3 2.0 mua cuối 2017 chạy được 2 vạn.
Chạy suốt ngày sữa hư hỏng và ăn ca vàng suốt. Mang lên hãng về mấy hôm lại cá vàng.
Xe nó chạy ồn ù và độ êm xe, độ ổn định thua con Cerato em.
Đuợc cái tiếng máy của M3 ngọt với êm quá. Dù rằng con Cerato của em cũng êm không kém.
Về máy móc độ ổn định không cần so sánh giữa Nhật vs Hàn nữa. Mình chạy qua rất nhiều loai xe Nhật từ 1,5 tỷ trở về phân khúc A. Hiện nay thậm chí độ ổn định giữa xe Hàn va Nhật chẳng bên nào hơn đâu.
Ỏ VN định kiến về chất lượng xe ô tô ngoài xe Nhật còn ăn sâu quá.

Nội ngoại thất e ko bàn
M3 hơn: vô lăng, tiết kiệm nhiên liệu.
K3 hơn: khung gầm, cách âm, rộng rãi, form mới, giá ngon.
Nhưng nếu còn tự duy Nhật bền hơn Hàn thì nên mua m3 cho thoải mái
Còn ko thì k3 ngon hơn nhiều
Chuẩn. M3 form đẹp và tiếng máy nó êm quá. Nhưng mình chạy qua rồi không nói về Nhật Hàn thì con Cerato / M3 trội hơn hẳn luôn.
Bạn mình nói cho nó chọn lại nó bảo biết thế không vay thêm tiền lấy M3 mà mua con Acent mới vừa túi tiền nó hơn.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Chuẩn. M3 form đẹp và tiếng máy nó êm quá. Nhưng mình chạy qua rồi không nói về Nhật Hàn thì con Cerato / M3 trội hơn hẳn luôn.
Bạn mình nói cho nó chọn lại nó bảo biết thế không vay thêm tiền lấy M3 mà mua con Acent mới vừa túi tiền nó hơn.
Hihi
Đấy là bác chạy k3 2018 nhé
2019 khung gầm mới ngon hơn nữa bác ạ