Em nên mua xe nào?

• Mazda3 1.6AT

Bình chọn: 25 35,7%
  • Kia Cerato 1.6AT

Bình chọn: 45 64,3%

• Total voters
    70
Tập Lái
7/2/19
4
5
3
33
Tha thiết cần các bác tư vấn giữa: Mazda3 1.5 AT và Cerato 1.6 AT
Em xin chúc các bác cùng toàn thể gia đình năm mới sức khoẻ, vạn sự như ý, tấn tài tấn lộc. Hiện tại e đang có nhu cầu mua xe để đi lại, e đang khá phân vân giữa Mazda3 1.5 AT và Kia Cerato 1.6 phiên bản Deluxe. Các bác đã đi qua hai dòng xe này có thể cho e một vài lời khuyên để e quyết định được không ạ; biết là mỗi người mỗi ý nhưng em vẫn mong muốn nhận được sự tư vấn ạ. E xin chân thành cám ơn![pagebreak][/pagebreak]

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Nếu bác có vợ và con rồi thì cứ ra thẳng 2 showroom của 2 mẫu xe này xong cho testdrive thử
Loại nào cả nhà ok thì bác dứt thôi :D

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Cứ test xe thoải mái bác ơi , nếu có gia đình thì gọi vợ con ra test cùng thik con nào thì múc , cả 2 con đều phổ dụng nhiều người mua. Lưu ý bác cerato mới ra all new , còn mazda 3 ở nước ngoài đã ra đời mới rồi , VN cũng sắp ra rồi thaco up date mẫu mới mazda khá nhanh , đợi vài tháng nữa chắc có

Tập Lái
24/5/12
40
27
18
Nội thất 2 con giờ same với nhau , ngoại thất thì tuỳ người ! Cerato mình chỉ chê cái cảm giác lái như mứt của nó khi đi tốc độ caothôi :|

Tập Lái
7/2/19
4
5
3
33
Nội thất 2 con giờ same với nhau , ngoại thất thì tuỳ người ! Cerato mình chỉ chê cái cảm giác lái như mứt của nó khi đi tốc độ caothôi :|
Tks b ạ. E đã quyết định lấy Mazda 3 1.5 rồi ạ, xe cũng vừa lấy xong b ạ

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Mình thích mazda 3 nhất vì nó đẹp.Sau đó tìm hiểu thì nó bị dính lỗi cá vàng và thấy nó bị kéo về nhiều quá nên đâm ra sợ.Cuối cùng mình chọn cerato vì nó ko phải nuôi cá.Và đó là sự lựa chọn đúng đắn của mình.Bác có lỡ mua rồi thì nên chú ý thế này,nếu đổ xăng ra mà xe khó nổ,đạp ga mà xe ì rung ko chạy nhưng đèn báo cá vàng vẫn ko hiện lên thì tắt máy đẩy xe vô lề hoặc kêu cầu về cầu xe về ngay.Nếu đi quốc lộ đường dài trước khi đi bác nên đổ bình dung dịch làm chết cá chứ nó bị giữa đường rất nguy hiểm.Và lên hãng nó sẽ đổ cho xăng bẩn.Bác cứ nói y như mình sẽ được bảo hành : dắt cái thằng nào mà nói xăng bẩn lên cây xăng đối chứng la làng lên là sẽ đc bảo hành kim phun ko mất tiền ko nó sẽ bắt bác thay cho được và ko nhận trách nhiệm.

Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Mình thích mazda 3 nhất vì nó đẹp.Sau đó tìm hiểu thì nó bị dính lỗi cá vàng và thấy nó bị kéo về nhiều quá nên đâm ra sợ.Cuối cùng mình chọn cerato vì nó ko phải nuôi cá.Và đó là sự lựa chọn đúng đắn của mình.Bác có lỡ mua rồi thì nên chú ý thế này,nếu đổ xăng ra mà xe khó nổ,đạp ga mà xe ì rung ko chạy nhưng đèn báo cá vàng vẫn ko hiện lên thì tắt máy đẩy xe vô lề hoặc kêu cầu về cầu xe về ngay.Nếu đi quốc lộ đường dài trước khi đi bác nên đổ bình dung dịch làm chết cá chứ nó bị giữa đường rất nguy hiểm.Và lên hãng nó sẽ đổ cho xăng bẩn.Bác cứ nói y như mình sẽ được bảo hành : dắt cái thằng nào mà nói xăng bẩn lên cây xăng đối chứng la làng lên là sẽ đc bảo hành kim phun ko mất tiền ko nó sẽ bắt bác thay cho được và ko nhận trách nhiệm.
Pác làm vậy giống anh Trí quá. Kêu nó trả lời bằng văn bản là do xăng bẩn. Rồi nói là tôi cầm biên bản này đi kiện công ty xăng dầu. Bố thằng thaco cũng chả dám đấu với mấy anh xăng dầu xứ ta