kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
Không liên quan NVL nhưng cũng ở quận 7, từ đường Tân Mỹ có rẽ trái vào Nguyễn Thị Thập khung giờ từ 6-9, 16-20 được không các bác. Em thấy biển cấm nhưng sao vẫn thấy xe con xe buyt rẽ trái
Trước đây thỉnh thoảng có bắt, nhưng đoạn Tân Mỹ - Lâm Văn Bền đường hẹp và quá ngắn, chận xe ngay khúc yết hầu này chỉ cần một nhịp đèn là xe rối nùi liền, người đi đường sẽ chỉ thẳng mặt mấy ảnh và bảo đ.m tụi bay đứng đây làm cccj, kẹt xe ngay trước mắt bộ đui hả ?

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Trước đây thỉnh thoảng có bắt, nhưng đoạn Tân Mỹ - Lâm Văn Bền đường hẹp và quá ngắn, chận xe ngay khúc yết hầu này chỉ cần một nhịp đèn là xe rối nùi liền, người đi đường sẽ chỉ thẳng mặt mấy ảnh và bảo đ.m tụi bay đứng đây làm cccj, kẹt xe ngay trước mắt bộ đui hả ?
Chưa hiểu ý bác lắm.
Nhưng mà từ Nguyễn Văn Linh rẽ trái vào Nguyễn Thị Thập chắc là không cấm bác nhỉ

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Sống lâu năm ở SG, em ngại nhất là đi 2 con đường: Nguyễn Văn Linh và Võ Văn Kiệt. Đi thẳng còn đỡ, phải quẹo trái, quẹo phải là như cái bẫy, muốn chạy cho đúng luật cũng không biết chạy sao. Ai đi mấy đoạn này phải quen đường, chứ lạ lạ xác suất bị kêu vô rất cao. Không có việc gì cần đi, chẳng bao giờ em lãng vãng chơi mấy khu này.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
Chưa hiểu ý bác lắm.
Nhưng mà từ Nguyễn Văn Linh rẽ trái vào Nguyễn Thị Thập chắc là không cấm bác nhỉ
NVL quẹo trái vào NTT không cấm.

Ý mình là từ chợ Tân Mỹ muốn quẹo trái vào NTT phải đi theo giờ, trước đây thỉnh thoảng có bồ câu đậu chờ sẵn trên đường NTT, anh nào quẹo trái vào giờ cấm thì bị ngoắc lại, nhưng đoạn đường từ ngã ba đó lên ngã tư Lâm Văn Bền khá ngắn, LVB mà đèn đỏ là nguyên đoạn này xe dồn cứng ngắc. mấy anh quẹo ẩu phải ngừng xe xuống làm luật lại thêm cản trở giao thông nên bồ câu bị chỉ mặt chửi hoài.

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
tín hiệu gì như lừa nhau thế, giờ ra đường ngồi ghế tài là mắt hơn cú vọ thế mà vẫn bị dính đòn

Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Hôm trước bảng cấm rẽ trái từ đường Trần Hưng Đạo vào Phạm Hồng Thái còn đặt sau cái cây nữa kìa, sáng nay thấy dời tới chỗ trống rồi. Nhiều lúc không để ý hết bảng cấm luôn các bác ạ

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Đúng như bác này nói, tới đây đi thẳng thì vô len sát con lương bên phải, đèn gắn bên trong len xe máy. Quẹo phải thì đi bên sát con lươn bên phải. đèn trên giá long môn. Q7 còn nhiều điểm nữa.Chổ này là dễ đó. Cứ chạy từ từ quan sát, nhìn xe phía trc là oki thôi
Nói thật chắc không có cụ nào lái qua đường Nguyễn Văn Linh mà không ăn gậy với mấy cái bẩy đèn loại này.
Đoạn nào 3 làn thì dễ tính chứ đoạn hai làn (ô tô) thì hết sức cẩn thận. Mấy đoạn hai làn thường đi thẳng là làn ngoài, làn trong dành rẽ phải. Theo thói quen mình hay nghỉ làn ngoài là rẽ trái do đó chọn đậu chờ đèn làn trong - thế là sập!
Em từng bị đậu làn trong chờ đèn mới phát hiện mình ở làn rẽ phải nhưng lúc đó lại không tiện rẽ phải mới chết. Trước mặt thấy ảnh ôm gậy nhìn mình cười cười đáng yêu phết ;) Đành phải dâng ảnh chút bánh rồi bảo em ở bên kia không quen làn bên này nị thông cửm chút chút. Ảnh vui vẽ bảo đi nhớ để ý làn có đèn rẽ phải!!! Hà hà hà.

Hạng D
29/3/17
1.404
11.171
113
Mí a đi nvl từ hướng kcx tt tới đèn đỏ nvl-ntt lưu ý nhe, dạo này cái đèn đó xanh đỏ đểu lắm, số nhảy lên xuống loạn xạ a nào o để ý 3s vọt là dính nhe...