Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Nút giao chỗ này cấm rẽ trái mấy năm nay, anh không thấy biển cấm rẽ trái, vậy chú X sẽ nói anh đi sai tín hiệu đèn, kkk. Anh đi được chắc là anh chạy ở cái làn mới mở sau này, giành cho xe con, nó nằm bên trái công trình đang thi công theo chiều lưu thông của anh, chỗ này quẹo thì chả có bảng nào nên anh mới thoát thôi, chứ đi theo kiểu cũ, đố anh qua được cái bốt gác, kkk.

Muốn rẽ trái để khỏi đôi co chỗ này, một là đi thẳng đến gần trạm thu phí xong quay đầu, hai là đi vào làn 50km/h trước khi đến nút giao và quẹo vô Vivocity luồn ra phía sau lại ra Nguyễn Hữu Thọ xong lên cái đường bên hông ĐH tôn đức thắng quay đầu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Theo luật cũng k sai, đường trong nó có bảng riêng của nó, ví dụ như đầy bảng giới hạn 50km/h dành cho đường trong, còn ở ngoài thì 90km/h, chạy theo luôn cái bảng ở trong có mà chết.
Có lần bị giựt mình thấy bảng 20 km/g, ở đoạn song hành, đoạn từ chân cầu MT vô Vĩnh Long....khà khà..

Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Mình hay qua khúc này. Mình rẽ phải nguyễn hữu thọ xong xoay đầu. Cái gì ko chắc ko nên đi. Bẫy hết.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Mình hay qua khúc này. Mình rẽ phải nguyễn hữu thọ xong xoay đầu. Cái gì ko chắc ko nên đi. Bẫy hết.
Bác rẽ phải, thì phải rẽ trái. Chứ không quay đầu ở đèn đỏ Trường TĐT được. Chạy vào trong qua cầu quay đầu lại.

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Em chạy xe hay để ý bảng phân làn theo phương tiện hoặc bảng hướng đi theo làn!
Bảng hướng đi theo làn thường đặt cách cỡ 200m trước khi đến giao lộ!
Giao lộ này không có làn rẻ trái! (Hướng QL1A - Cầu Phú Mỹ)

Tập Lái
8/5/19
28
5
3
47
Bác rẽ phải, thì phải rẽ trái. Chứ không quay đầu ở đèn đỏ Trường TĐT được. Chạy vào trong qua cầu quay đầu lại.
Rẽ phải vào Ng H Thọ qua cầu Rạch đĩa ôm bùng binh quay lại chạy thẳng qua ngã tư Ng V Linh là Ng H Thọ đoạn cần rẽ trái.