Hạng B2
27/6/11
416
3.169
93
HCMC
Vậy nói khi e chạy tới ngã tư mà đèn xanh;phía trước ngay vạch kẽ xe đông kẹt ở đó thì e phải làm sao.không chạy thì cản trở giao thông mà chạy vô đó chắc chắn phải dừng rùi

Mình thường không chạy vô. Chạy vô cũng bị kẹt ở giữa ngã tư, lại còn gặp ánh mắt hình viên đạn của những người ở làn đường cắt ngang.

• Like
Reactions: ngokhanhan
Hạng D
21/9/10
1.938
11.093
113
Giờ cao điểm, xe nhít từng chút. Đang đứng giữa ngã tư, đèn chuyển sang đỏ, vậy là có lỗi hả anh?
Đúng rồi, bác phải canh sao cho ko để dừng trong ô đó.
Ơ các nước phát triển ko cần đến cái ô này vì người ta luôn tự giác tạo khoảng trống tránh trường hợp dừng xe giữa ngã tư gây át tắc

• Like
Reactions: hungpda
Hạng B2
24/2/14
401
608
93
Cai vu nay la tao lao mia lao nhat! Thu hoi, tai cac nga tu du khong co cai o vuong gach cheo nay, cac bac co dam dung, hay dau o do mot cach vo co hay ko(di nhien tru truong hop bat kha khang, tien thoai luong nan)? Cau tra loi chac chac la khong, vi luat da co roi. Thi them cai o vuong gach cheo lam quai gi co chu!?!

Hạng D
10/9/08
2.874
5.947
113
Cai vu nay la tao lao mia lao nhat! Thu hoi, tai cac nga tu du khong co cai o vuong gach cheo nay, cac bac co dam dung, hay dau o do mot cach vo co hay ko(di nhien tru truong hop bat kha khang, tien thoai luong nan)? Cau tra loi chac chac la khong, vi luat da co roi. Thi them cai o vuong gach cheo lam quai gi co chu!?!
Luật ko cấm nên mới phải vẽ cái vạch đó bác.
Nhưng do tốn kém nên chỉ ưu tiên vẽ ở những giao lộ có nguy cơ kẹt xe cao, như đoạn DBP này xe đông mà 2 ngã tư cách nhau có 100 mét.

Hạng B2
24/2/14
401
608
93
Luật ko cấm nên mới phải vẽ cái vạch đó bác.
Nhưng do tốn kém nên chỉ ưu tiên vẽ ở những giao lộ có nguy cơ kẹt xe cao, như đoạn DBP này xe đông mà 2 ngã tư cách nhau có 100 mét.
Bac coi lai dieu 18, muc 4, khoan e: Khong dc dung, dau xe trong pvi dg giao nhau...

Hạng D
21/9/10
1.938
11.093
113
Bac coi lai dieu 18, muc 4, khoan e: Khong dc dung, dau xe trong pvi dg giao nhau...
cái này để tránh trường hợp dừng ở giữa giao lộ (do mật độ giao thông phía trước quá đông) khiến cho các phương tiện ở đường cắt ngang ko di chuyển đc khiến cho tình trạng át tắc càng thêm hỗn loạn

Hạng D
10/9/08
2.874
5.947
113
Trường hợp này không phải dừng giữa giao lộ mà là do xe trước không di chuyển nên xe sau cũng phải nằm đó chờ. Không phạt được trừ khi có cách vạch chéo đó.
Nói chung tình huống này chỉ trông chờ ý thức hoặc Luật hóa cụ thể chứ giao lộ nào cũng vẽ vạch thì tiền đâu cho đủ.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.661
113
Sài Gòn

Cái này dành cho mấy thằng khùng, mua bằng, óc như trái nho ...

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Cái này rất cần thiết để nhắc các bác tài phải biết quan sát khi qua ngã tư. Đừng để xùi nhùi 1 cục rồi kẹt ở đó luôn, em hay bị mấy thằng ngu kèn thúc đích kiểu này

• Like
Reactions: ngokhanhan
Hạng B2
30/11/13
224
128
43
cái này khó , nhiều lúc 2-3 lần đèn xanh rồi mà vẫn chưa thoát dc cái ngã 4 có ô