Hạng D
toyota2290 nói:
các bác em có 1 thắc mắc nhỏ là rửa xe bằng vòi phung áp lực cao có ảnh hưởng đến nước sơn và các bộ phận của xe không

Không biết bác rửa ở áp lực cao là bao nhiêu?
Các điểm rửa xe mà bác thấy có cái mô tơ kéo cái bơm thì áp lực không cao đâu.

Áp lực rửa xe ô tô bằng máy phun nước cao áp từ 120 bar đến 200 bar là OK.
Rửa xe chở bê tông khoảng 250 bar.
Muốn bay sơn thì rửa với máy 500 bar.

Các loại máy phun cao áp nhỏ loại xách tay bán trong siêu thị áp lực tối đa chỉ 100 bar, loại này dùng .... cho vui khi các bác ở trong khu vực nước yếu.

Hạng B2
10/9/10
264
974
93
Em thấy két nước làm mát khí nạp của xe TRITON nhà em bị xịt bẹp dí hết nên phải dặn ng ta tránh chỗ đó ra. còn 1 lần em thấy hốc bánh xe của cái mer ML550 nó cách âm bằng lớp gì giống như bông thuỷ tinh hay xơ gì đó bị xịt bung ra.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
xịt vậy camara lùi lắp sau có vấn đề gì không mấy bác

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa

Lần đầu tiên em thấy ở VN rửa xe bằng máy rửa Kacher, không biết tiệm rửa này nằm ở SG hay HN vậy bác? Tuy nhien em thắc mắc là sau khi đã rửa qua 2 công đọan rồi thì đâu cần phải dùng khăn để lau bẩn nữa? Vì chỉ cần chờ cho bọt tuyết tan hết và dùng máy rửa sạch bọt rồi sau đó dùng khăn lau qua cho khô nước là xe sạch tinh mà.

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
leon09 nói:

Lần đầu tiên em thấy ở VN rửa xe bằng máy rửa Kacher, không biết tiệm rửa này nằm ở SG hay HN vậy bác? Tuy nhien em thắc mắc là sau khi đã rửa qua 2 công đọan rồi thì đâu cần phải dùng khăn để lau bẩn nữa? Vì chỉ cần chờ cho bọt tuyết tan hết và dùng máy rửa sạch bọt rồi sau đó dùng khăn lau qua cho khô nước là xe sạch tinh mà.
bs 16 chắc là thái bìng bác ợ.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.283
113
Xiaoka nói:
toyota2290 nói:
các bác em có 1 thắc mắc nhỏ là rửa xe bằng vòi phung áp lực cao có ảnh hưởng đến nước sơn và các bộ phận của xe không

Không biết bác rửa ở áp lực cao là bao nhiêu?
Các điểm rửa xe mà bác thấy có cái mô tơ kéo cái bơm thì áp lực không cao đâu.

Áp lực rửa xe ô tô bằng máy phun nước cao áp từ 120 bar đến 200 bar là OK.
Rửa xe chở bê tông khoảng 250 bar.
Muốn bay sơn thì rửa với máy 500 bar.

Các loại máy phun cao áp nhỏ loại xách tay bán trong siêu thị áp lực tối đa chỉ 100 bar, loại này dùng .... cho vui khi các bác ở trong khu vực nước yếu.
các tiệm rửa xe thì không cao, nhưng bác cho em hỏi mấy cái máy xịt rửa cao áp bán ở metro thì lực cỡ bao nhiêu ạ?

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Cao quá theo em nghĩ cũng không tốt. Nếu xịt nhằm vào các khe cửa nước sẽ bắn vào trong xe hoặc làm biến dạng các bộ phận như két nước. Có thể làm bong các gioăng chẳng hạn gioăng kiếng lái. Đâu nhất thiết phải rửa bằng vòi áp lực cao mới sạch xe các bác nhể.

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Xe em rửa hàng tuần cũng thấy ko ảnh hưởng gì. Bọng vè, gầm thì xịt gần còn thân xe thì đứng xa mà xịt chứ đứng gần nước văng ước quần áo hết :D