Hạng B2
14/11/12
106
19
18
42
Các bác cho em hỏi ngu là:
1) Đóng thuế ở chi cục thuế quận nào cũng được hay hộ khẩu quận nào thì đóng quận đó ạ?
2) Hộ khẩu em ở Gò Vấp thì lên 282 để làm thủ tục sang tên hay phải qua bên Trung tâm ở quận 12 ợ?

Hạng D
25/7/10
1.667
28
48
42
Ở quận nào về Q đó đóng thuế, xong lên 282 làm thủ tục

Hạng B2
14/11/12
106
19
18
42
@postmansmile: Xin cảm ơn bác đã chỉ giáo.
@shoponline3: Em quánh dấu bài của bác rồi. Em phải làm thủ tục giấy tờ trước khi đi đóng thuế. Đến lúc đó sẽ alo bác. Bác hết lòng với anh em quá. Cảm ơn bác.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Ca của em khó đỡ nè, bác nào giúp được ạ??? Xe em còn đăng kiểm đến tháng 3/2014, mà em đã đi đổi biển từ 4 sang 5 số rồi. Giờ đi mua phí bảo trì đường bộ nó bắt phải đổi sổ, đăng kiểm xe lại, coi như em đi toong mất gần cả năm trời đăng kiểm. Giờ có cách nào đóng phí mà ko phải đăng kiểm lại ko ạ? Ví dụ cà vẹt cũ bản photo thôi???
Haizzz, cu # chơi ác quá, mua cái tem mà phải đăng kiểm lại xe, thiệt là quá đáng!!!

Tập Lái
10/9/12
14
0
0
47
Thật sự cám ơn bác shoponline, anh em nhiều người thắc mắc không biết chi phí đâu để bác làm miễn phí. Thà bác lấy phí anh em đỡ ái náy còn hơn bác nói miễn phí rồi lại công tiền này tiền kia vào còn mắc hơn cò. Xin lỗi em nói suy nghĩ của em và có gì không phải bác bỏ qua.
shoponline3 nói:
:D:D:D
e làm frêe mừ...
ncb152 nói:
shoponline3 nói:
Bác chủ cần sang tên xe hả?a nhô cho e ngay và lun đi,e làm DV cho bác miễn phí lun.

vậy chi phí của bác ở đâu?:D

Hạng C
17/12/08
792
100
43
@shoponline:
Kia Carens 2008, nhập, tiền trứơc bạ bao nhiu vậy bác chủ
thanks nhìu

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM
dennis nói:
Ca của em khó đỡ nè, bác nào giúp được ạ??? Xe em còn đăng kiểm đến tháng 3/2014, mà em đã đi đổi biển từ 4 sang 5 số rồi. Giờ đi mua phí bảo trì đường bộ nó bắt phải đổi sổ, đăng kiểm xe lại, coi như em đi toong mất gần cả năm trời đăng kiểm. Giờ có cách nào đóng phí mà ko phải đăng kiểm lại ko ạ? Ví dụ cà vẹt cũ bản photo thôi???
Haizzz, cu # chơi ác quá, mua cái tem mà phải đăng kiểm lại xe, thiệt là quá đáng!!!

Nếu mình đoán kô lầm thì sổ DK của bác vẫn còn theo xe cũ 4 số? Nếu vậy thì bác cứ ra đăng kiểm mới, thời gian đăng kiểm tính lại từ thời điểm bác đi đăng kiểm. Như xe mình đăng kiểm năm ngoái còn hạn đến 5/2014, bữa vừa sang tên đổi qua 5 số đi đăng kiểm lại thì hạn đăng kiểm đã tăng lên 10/2014, và đóng phí BTDB luôn. Lưu ý phí BTDB nó có biển số xe trên đó nên bác ra sổ mới, đóng phí cho an toàn.