Hạng F
1/8/12
5.727
5.739
113
TP HCM
Theo em thì 2 Bác Daw và T nên dừng tranh luận ở đây để trí óc anh em OS mình phân tích các điểm đen khác để các Bác OS nhà mình biết để có kiến thức tránh gặp xxx ăn bẩn. Hai Bác tranh luận làm bọn em đọc theo bị tẩu hỏa nhập ma luôn. Thôi bắt tay huề nha 2 Bác để sức mình chiến đấu với cái khác vì hiện nay tình trạng GT, cắm BB còn tùy tiện lắm Bác G9 có mở mục những bất cập của TPHCM về BB, vạch kẻ đường... 2 Bác góp ý vào đó là hay nhất. Thanks 2 Bác vì đã cung cấp một số thông tin đọc không bổ bề ngang cũng bổ bề dọc.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Mũi tên rẽ trái. Bác được phép đi theo vòng xoay và hướng về phía BX Miền Đông mà không phạm luật. Bác có thể tranh luận với CSGT rằng làn xe kế bên cũng có mũi tên đi thẳng và rẽ trái+làn này là rẽ trái nên việc rẽ trái về BX Miền Đông là hợp lý.
Trường hợp mũi tên quay đầu mà bác rẽ trái trên làn đó là vi phạm lỗi không tuân thủ vạch sơn kẻ đường.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Theo em thì 2 Bác Daw và T nên dừng tranh luận ở đây để trí óc anh em OS mình phân tích các điểm đen khác để các Bác OS nhà mình biết để có kiến thức tránh gặp xxx ăn bẩn. Hai Bác tranh luận làm bọn em đọc theo bị tẩu hỏa nhập ma luôn. Thôi bắt tay huề nha 2 Bác để sức mình chiến đấu với cái khác vì hiện nay tình trạng GT, cắm BB còn tùy tiện lắm Bác G9 có mở mục những bất cập của TPHCM về BB, vạch kẻ đường... 2 Bác góp ý vào đó là hay nhất. Thanks 2 Bác vì đã cung cấp một số thông tin đọc không bổ bề ngang cũng bổ bề dọc.

K phải là huề hay k, đây cũng là tranh luận để cùng tìm hiểu sâu thêm chỗ đó tại sao là đúng sai, sao là hợp lý. Tuy nhiên để thớt đỡ loãng, e sẽ mở thớt khác để bàn với bác Nguyen T về "đường" và "giao lộ". Thanks bác đã góp ý.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cũng tại cái mũi u turn đó mà xxx đã bắt các xe 4b đi trên làn này để quẹo trái qua XVNT, sau đó a chánh thấy vậy bất nhân, thất đức quá nên xóa đi thay bằng mũi rẻ trái. Nhưng, sự đời kiểm ác xấu xa, bọn xxx ăn quen, tiếp tục làm tiền các bác yếu luật.

• Like
Reactions: Mr Fil
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Cũng tại cái mũi u turn đó mà xxx đã bắt các xe 4b đi trên làn này để quẹo trái qua XVNT, sau đó a chánh thấy vậy bất nhân, thất đức quá nên xóa đi thay bằng mũi rẻ trái. Nhưng, sự đời kiểm ác xấu xa, bọn xxx ăn quen, tiếp tục làm tiền các bác yếu luật.
xxx bắt là do xe dừng chờ sau đó đi thẳng đến tiểu đảo và rẽ trái, chứ k phải rẽ trái tại nơi cho phép quay đầu chứ bác?

• Like
Reactions: Mr Fil
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
xxx bắt là do xe dừng chờ sau đó đi thẳng đến tiểu đảo và rẽ trái, chứ k phải rẽ trái tại nơi cho phép quay đầu chứ bác?
Đúng rồi bắt khi đi tới bùng binh rẽ trái qua XVNT-QL13. Chổ quay đầu đâu rẽ trái đc.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
vẽ tùm lum như vầy đã thấy không đúng luật rồi
em nghỉ là nếu vẽ rẽ trái vậy thì dù quay đầu hay vào vòng xuyến rẽ trái đều được chứ nhỉ

Hạng B2
27/7/14
373
141
43
rốt cuộc là bác chủ đi đúng hay sai ,khi vô trường hợp vậy e phải làm thao ,topic rối tung cả lên:)

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
rốt cuộc là bác chủ đi đúng hay sai ,khi vô trường hợp vậy e phải làm thao ,topic rối tung cả lên:)

có trả lời rồi mà bác:
Vấn đề này giải quyết đơn giản mà bác. Có thể đi từ ĐBP rẽ trái vào XVNT hướng QL13 mà được dừng chờ đèn đỏ trước khi vào ôm tiểu đảo rẽ trái. Lý do là có mũi tên đi thẳng+ rẽ trái ở biển 411 hiện nay.

Còn việc tranh luận giữa bác Nguyen T và em chỉ là cái biển 411 đó có hiệu lực từ thời điểm nào, và nên hay k có mũi tên đi thẳng. Việc này k ảnh hưởng đến vấn đề dừng sau khi qua chỗ quay đầu của thớt.

xxx sai vì có mũi tên đi thẳng trên 411.