Hạng B2
3/11/04
281
424
63
Em hay cà phê với mấy anh chuyên Xử lý nợ và xử lý Tài sản bảo đảm của ngân hàng, mấy ảnh bảo mấy giấy tờ nhà + đất kiểu này thơm như múi mít... Bên thi hành án và toà án kiểu gì cũng sẽ vặn vẹo được khi có phát sinh

• Like
Reactions: conglela
Tập Lái
29/9/16
0
0
0
37
Em hay cà phê với mấy anh chuyên Xử lý nợ và xử lý Tài sản bảo đảm của ngân hàng, mấy ảnh bảo mấy giấy tờ nhà + đất kiểu này thơm như múi mít... Bên thi hành án và toà án kiểu gì cũng sẽ vặn vẹo được khi có phát sinh
Em đang đợi đăng bộ xong cứ để vậy mà ở bác à, miễn sao có chủ quyền, sau này có tiền xây lại mới tính tiếp. Haiz

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Chả sao cả.

may cho anh là lúc này thoáng rồi đó, chứ như lúc trước tụi nó trả hồ sơ bắt đi hoàn tất phần nhà rồi mới công nhận 1 thể cả nhà lẫn đất.

giờ thì tụi nó mới chịu tách ra cái nào đúng thì công nhận, cái nào chưa đúng thì làm cho đúng rồi mới công nhận.

Như thế thì mới đúng bản chất của sự việc
Vụ này có từ lúc nào? và ở khu nào vậy bác, em mua bên Q7 cách đây 2 năm , xây trái phép cái lững , không đăng bộ được, ko ra sổ được ah :(

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
Tập Lái
29/9/16
0
0
0
37
Vụ này có từ lúc nào? và ở khu nào vậy bác, em mua bên Q7 cách đây 2 năm , xây trái phép cái lững , không đăng bộ được, ko ra sổ được ah :(
Nghe nói quận 4 làm được. Bác cũng bị tình trạng giống em à. Quận 7 không được thì làm thế nào để ra sổ?

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Nghe nói quận 4 làm được. Bác cũng bị tình trạng giống em à. Quận 7 không được thì làm thế nào để ra sổ?
chi vài chục , ra được mà chưa hoàn chỉnh, vẫn thiếu cái lửng, muốn hoàn chỉnh thì thêm 1 khúc y chang ..haizz

Tập Lái
23/1/13
31
637
83

Gần đây thôi anh. Em cũng nghe thế. Chứ mấy quận khác nó làm lâu rồi

Tập Lái
31/10/16
0
22
2
40
Hi các bác!
Mình cũng mới cọc xong 1 căn 30m2 bên Bình Thạnh sắp ra công chứng.
Sổ đỏ 2006 đề cập: - Đất ở: 30m2.
- Nhà ở: 30m2.
- Tuờng tôn mái tôn gác gỗ.
Hiện trạng: Gác suốt gỗ, tuờng gạch, mái tôn.
Sổ hết chổ cập nhật thông tin chủ sở hữu phải đổi sổ mới.
Lúc truớc lộ giới 4.5m -> bây giờ 3.5m.

Vậy ca này khó không các bác và lộ giới thay đổi thì nếu đuợc cấp sổ mới sau khi đo vẽ lại có đuợc tính phần diện tích tăng thêm vào trong sổ ko ta?

Hạng B2
14/9/16
154
4.292
93
Cho e hỏi luôn một trường hợp.
Đất nông nghiệp , xây nhà c4 trái phép. Có thể ra sổ mới tên mình đc ko, ko cần công nhận nhà. Bên địa chính yêu cầu phá nhà mới cho sang tên... Muốn chuyển thổ cư cũng ko đc vì cũng yêu cầu phá nhà. Mà nhà thì ko thể phá đc, vì khu nay ko cho xay moi, chuyển thổ cư xong ko đc xây dựng thì..

Giấy tờ thì đã ra công chứng, viết thêm tên e vào sổ cũ. Có rủi ro gì không nhỉ?