Tập Lái
7/9/22
9
10
3
34
Không sai nhưng đó là thông tin cũ. Đất giấy tờ rỏ ràng, pháp lý minh bạch là mua thôi.
Thông tin cũ là sao ấy bác? Vì hiện tại kiểm tra ra thì đó vẫn là đất ở hiện hữu cải tạo, mặc dù giấy tờ rõ ràng.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
28/10/19
1.233
4.306
113
Không sai nhưng đó là thông tin cũ. Đất giấy tờ rỏ ràng, pháp lý minh bạch là mua thôi.
Vậy thực chất nó có khác biệt gì với đất không có câu ghi chú này không. Mình nghĩ có khác gì đó mới cần ghi thêm câu từ như vậy (tốn mực tốn thời gian).

Tập Lái
18/1/22
7
8
3
42
Vậy thực chất nó có khác biệt gì với đất không có câu ghi chú này không. Mình nghĩ có khác gì đó mới cần ghi thêm câu từ như vậy (tốn mực tốn thời gian).
Khu mình ở mấy chục năm nay vẫn ghi đất như vậy. Dân vẫn xây cao tầng, hoàn công, vay bank bình thường

• Like
Reactions: Tommyteo
Em có nhờ dịch vụ kiểm tra rồi. Họ bảo ok mua được, nhưng đọc thông tin trên mạng thì lại như vậy. Giờ em ra quận người ta có kiểm tra được ko bác?
B muốn chính ủy ban quận trả lời thì phải nhờ chủ đất mang bảng sao y sổ đất, hoặc chủ đất ủy quyền cho b, lên quận xin chứng chỉ quy hoạch của khu đất nhà đó, nó sẽ trả lời bằng văn bản có dấu, có giá trị pháp lý quy mô nhà b được xây ntn.