Thảo Luận Chung Thắc mắc về đèn sau...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Thắc mắc về đèn sau...

Thường đèn lùi lắp 1 bên thì phía tài,nếu bên kia thì có thể ở tay lái nghịch.Xe mình cũng chỉ có 1,lắp ở cản sau bên tài,nhưng không đẹp như xe trong hình bác post !!!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Mr.Thiet

Thường đèn lùi lắp 1 bên thì phía tài,nếu bên kia thì có thể ở tay lái nghịch.Xe mình cũng chỉ có 1,lắp ở cản sau bên tài,nhưng không đẹp như xe trong hình bác post !!!
cái xe Focus S em thấy là tay lái thuận, ở VN, mà cái đèn nửa trắng nửa đỏ phía bên phải (bên phụ) bác ạ, thế mới lạ!!!

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Em thấy đèn lùi hay lắp lung tung, ví dụ bên này xe nhập từ Mĩ về hay xe đời cũ hay phải lắp thêm đèn lùi trắng theo luật qui định, các xưởng lắp thêm tùy ý lắm. Trong trưòng hợp xe focus này, ngoài tấm hình post trên, còn lại em chú ý quan sát hôm nay thấy các xe ở Balan đều ngược lại, tức là đèn lùi bên phải (ngược phiá với tài xế). Theo em bởi vì đèn bên kia là đèn sương mù (khi nào sương mù dày, nguy hiểm thì bật đèn này lên, độ sáng nó gần bằng đèn lùi, sáng hơn đèn thường nhiều), và đèn sương mù để bên phía tài xế là hợp lý. Như vậy em đoán hình trên là của xe tay lái nghịch :)
em post và hình của xe tay lái thuận đời mới lẫn cũ của Focus nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@ tommyle: cám ơn thông tin của bác. Như vậy là giống xe ở VN rồi, cũng lắp ở bên ngược phía với tài xế

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chắc để quan sát qua gương chiếu hậu bên phụ,cũng là có lý!...

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Miền quê VN, tối hù như đêm 30, có đủ 2 đèn de mới sướng, các bác ơi. Đâu phải vùng nào cũng có đủ 4 "món ăn chơi" Điện - Đường - Trường - Trạm (Y tế) cả đâu :D

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

em biếu bác thêm tấm hình em mới chộp, xe Fiat Punto đời mới nhất hiện nay, tuy nhỏ hơn chút nhưng cùng loại với focus

thêm cái này nữa nè Subaru G3X Justy

Last edited by a moderator: