Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Rồi ổng có bị giam bằng không ? Hay giấu luôn cái bằng, nếu giấu thì phạt 1tr4 là còn nhẹ 2tr mới hết khung.

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Lỗi này chỉ có 1 trường hợp duy nhất là CSGT có thể phạt 1.4 tr được thôi. Đó là ông anh bác chủ ko có GPLX. Lỗi này bác nào có con em tuổi thiếu niên dễ dính lắm nè. Tưởng gì chứ cái này quê em đầy.

Hạng D
9/2/15
1.489
7.164
113
40
5. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với cá nhân là chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe mô tô thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
đ) Giao xe hoặc để cho người không đủ điều kiện theo quy định tại khoản 1 Điều 58 của Luật Giao thông đường bộ điều khiển xe tham gia giao thông (bao gồm cả trường hợp người điều khiển phương tiện có Giấy phép lái xe nhưng đã hết hạn sử dụng hoặc đang trong thời gian bị tước quyền sử dụng);

Điều 58. Điều kiện của người lái xe tham gia giao thông
1. Người lái xe tham gia giao thông phải đủ độ tuổi, sức khoẻ quy định tại Điều 60 của Luật này và có giấy phép lái xe phù hợp với loại xe được phép điều khiển do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp.

Ông anh Bác không có giấy phép lái xe thì vợ ông anh bác bị phạt là phải rồi.
Có đầy đủ giấy tờ, chỉ có không mang theo bên người thôi bác.
Nó khác hoàn toàn với bác không có ~ không đủ điều kiện điều khiển

• Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
9/2/15
1.489
7.164
113
40
Rồi ổng có bị giam bằng không ? Hay giấu luôn cái bằng, nếu giấu thì phạt 1tr4 là còn nhẹ 2tr mới hết khung.

Lỗi này chỉ có 1 trường hợp duy nhất là CSGT có thể phạt 1.4 tr được thôi. Đó là ông anh bác chủ ko có GPLX. Lỗi này bác nào có con em tuổi thiếu niên dễ dính lắm nè. Tưởng gì chứ cái này quê em đầy.
Mấy bác vui lòng đọc kỹ giúp: Đầy đủ giấy tờ giấy phép để lưu hành xe
Chỉ là không mang theo nên bị giam xe, phạt Nồng độ cồn, phạt không mang theo giấy tờ, và cộng thêm phạt người có tên trong cavet xe vì lỗi giao xe cho người khác.

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Chỉ là không mang theo nên bị giam xe, phạt Nồng độ cồn, phạt không mang theo giấy tờ, và cộng thêm phạt người có tên trong cavet xe vì lỗi giao xe cho người khác.
Nếu tất cả những gì đúng như bác nói và nếu là em thì em sẽ đi khiếu nại.

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng C
13/10/09
664
302
63
Nghĩa là anh này tất cả giấy tờ đầy đủ: Bằng lái của anh, Cavet thì của vk đứng tên.
Chỉ là lúc đó ảnh kg mang theo nên mới bị giam xe
Khi xử phạt thì GT mới ra quyết định xử phạt bà vk 1tr4 về việc cho mượn xe, còn các lỗi kg mang theo giấy tờ, nồng độ cồn thì em không nói.
Làm gì có cái thứ nào mà phạt cái lỗi cho mượn xe ta?

Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Tức là ngay tại lúc lập biên bản sau khi bị kiểm tra nồng độ cồn thì trong biên bản phạt lúc đó có các lỗi vi phạm nồng độ cồn, không có giấy tờ, và lỗi giao xe cho người khác ?