Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Em cảm ơn, vì xe bà xã đưa con đi học nên em cũng ít đi. Mà bà xã cũng không nói gì, hôm trước lấy đi thì mới thấy hiện tượng trên ạ
Ngu kiến tại hạ là....Tài Nữ hay đánh lái chết...nên lâu ngày nó lủi là thế.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Ngu kiến là đảo lốp, bấm chì, cân chỉnh thước lái.
Hiện tượng không cân bánh thì bị rung kêu ở mức độ cây số thí dụ như 80kms/h, còn chạy chậm nó không quẹo bậy đâu. Còn chỉnh thì cứ chỉnh... chứ khi không lại chỉnh không nguyên do (2019). Nhưng nên thử kiểm tra và chỉnh lại xem

Chị sợ là những thanh chống càng A, cong vẹo (vì bị cái gì đó) thì dù chỉnh vẩn không được, chưa tính là lốp sẽ mòn loạn cả lên.

Đảo lốp có thể, nhưng nếu lốp 1 chiều thì thua, chỉ đổi trước ra sau và ngược lại

Cách hay nhất là nên biết xe có leo lề, sập cầu, lủi đâu đó, sau đó lên cầu để kiểm tra xem có món nào cong vẹo không (routune không bàn vì bản 2019), sau khi thay thì lúc đó mới chỉnh chụm thước lái. Còn nếu để lâu có thể phá nát dàn lốp xe.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: MinhQuan87
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Bác Osin nhiệt tình quá
Bác cứ chém ...em kh chết đâu ...vì có chém thì em vẫn online
Nhà mình cũng có chạy 1 chiếc Vios G 2019, tuy nhiên đi ít hơn bác. Mình trả lời là có nhé. Xe trả lái thẳng bình thường. Nguyên nhân xe bác bị như vậy khả năng như mấy bác đã nói ở trên.
Do đó khi chuẩn bệnh thì ... "khai cho mau" và phải khai đúng ... để được chế độ khoan hồng :):):)

Tập Lái
10/10/04
10
17
3
Trường hợp này bác vào mấy tiệm mâm vỏ xe hơi có máy canh chỉnh góc lái, họ làm nhanh thôi.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
2019 mà lên mạng hỏi là biết chủ thớt tự mình lái theo ý của mình rồi. Nên nhớ chúng ta đang 2021 mà chủ thớt hỏi tức là có vấn đề riêng tư, nếu không thì bảo hành sẽ lo

Do đó đối với em thì thớt nầy em khó mà tư vấn, ngay cả có cũng không thể được vì đang tình trạng bảo hành.

Và khi tư vấn online, em không thích là dấu diếm ... cái sai trái mình làm. và đang cố dấu diếm ... và điều nầy em không thích... nhưng không có nghĩa là các bác trong OS không có quyền tư vấn. Em thì không tư vấn về vấn đề nầy ... Cám ơn đã đọc

• Like
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Hồi xưa xe mình cũng rớt ổ gà xong bị y chang. Bác nên đi cân chỉnh thước lái :))
Do đó tùy theo trường hợp nặng hay nhẹ, nhất là bắt bệnh online mà còn dấu diếm thì khó đoán, Xe mới có 2019 mà hư cái gì về thước lái, Đồng ý với bác

• Like