Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
Do đó tùy theo trường hợp nặng hay nhẹ, nhất là bắt bệnh online mà còn dấu diếm thì khó đoán, Xe mới có 2019 mà hư cái gì về thước lái, Đồng ý với bác

Hôm nay em đã đem xe đi bảo dưỡng, thay lốp và cho lên máy kiểm tra thì nguyên nhân là bánh sau bên lái bị lệch hướng từ trái qua phải. Dù lái vẫn thẳng nhưng vì bánh sau xéo qua phải nên nó đẩy đầu xe về phía trái. Góc sau bên lái thì xe em có bị va chạm mà em nghĩ là hệ thống lái có vấn đề nên không nghĩ tới. Các bác thông não cho em là cái này sống chung với lũ hay có cách khắc phục không ạ. Em cảm ơn.

Hạng F
29/10/16
11.500
21.747
113
Pháp
Hôm nay em đã đem xe đi bảo dưỡng, thay lốp và cho lên máy kiểm tra thì nguyên nhân là bánh sau bên lái bị lệch hướng từ trái qua phải. Dù lái vẫn thẳng nhưng vì bánh sau xéo qua phải nên nó đẩy đầu xe về phía trái. Góc sau bên lái thì xe em có bị va chạm mà em nghĩ là hệ thống lái có vấn đề nên không nghĩ tới. Các bác thông não cho em là cái này sống chung với lũ hay có cách khắc phục không ạ. Em cảm ơn.
Do đó tôi mới hỏi là có đụng chạm hay leo lề đó không ?
Tuỳ theo nếu trật tí thì không sao có thể chịnh với sai số cho phép, còn không chỉnh được (cong, quẹo) thì phải thay trước (nếu có thể thì thay toàn bộ) sau đó canh và chỉnh bánh cuối cùng

• Like
Reactions: MinhQuan87
Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
Do đó tôi mới hỏi là có đụng chạm hay leo lề đó không ?
Tuỳ theo nếu trật tí thì không sao có thể chịnh với sai số cho phép, còn không chỉnh được (cong, quẹo) thì phải thay trước (nếu có thể thì thay toàn bộ) sau đó canh và chỉnh bánh cuối cùng
Bác cho hỏi sai số bao nhieu thì chấp nhận được ạ? Trên máy báo là bánh sau xe em nó lệch khoảng 8 độ ạ, em cảm ơn

Hạng F
29/10/16
11.500
21.747
113
Pháp
Bác cho hỏi sai số bao nhieu thì chấp nhận được ạ? Trên máy báo là bánh sau xe em nó lệch khoảng 8 độ ạ, em cảm ơn
Em làm sao biết bác méo chổ nào .. em online mà ..bác hỏi em em hỏi Toyota ...cho lẹ ...:):):)
Do đó 2019 mà tự biên tự diển là leo lề, chơi con lươn, ....

Còn nói đến sai số thì 2019 ... có bảo hiểm, bắt nó thay toàn bộ ... Vậy là bác biết ý của em chứ. Còn không thì kiện nó ... chơi xe khác, thời gian kiện tụng , nó thua thì nó ôm ... nhưng ngược lại bác thua thì bác ôm ...