Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Không lẽ xe Bạn không có chế độ Auto theo xe? Nếu có nó bao hết đấy. Còn chuyện cứ on/off liên tục trong khoảng thời gian ngắn dĩ nhiên làm giảm tuổi thọ không chỉ bóng đèn mà còn các thiết bị điện liên quan.

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
Dạ vậy trời mưa em tắt chế độ đèn tự động ạ. Các bác cho em hỏi mấy xe có chế độ auto đèn và gạt mưa thì trời mưa lớn nó có tự bật ko hay là trời tối mới tự bật thui ạ

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Cái đèn tự động này em thấy k đúng mấy, vì trời chỉ hơi kéo mây tí nó đã bật đèn lên rồi, chiều đến 6h mới tối tầm 5h đèn đã tự bật rồi nên em chả mấy khi dùng. Chỉ có ban đêm đi bật auto light để nó tự on/off đèn far là hữu dụng nhất trên đời. Nếu bác thấy đèn nó tắt mở liên tục thì cũng bình thường thôi vì tùy theo điều kiện ánh sáng có thể có mây/chạy vào tán cây .v.v và độ nhạy của cảm biến.

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
Dạ đúng rùi bác. Bình thường rất ok chỉ có lưc trời mưa kéo mây lại em thấy lúc bật lúc tắt nên hơi lo lo. Tuy nhiên, cảm biến tắt được nên em hỏi để biết mà tắt hay để luôn thui. Thanks bác á

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
dạ thanks bác. cái winca của em nó cũng chỉnh delay rùi nên hoạt động khá chính xác. chỉ ngặt nổi là lúc trời mưa (đã mưa rùi) cộng với mây nữa nó lại bật tắt trong khoảng thời gian ngắn nên em lo thui. xe bác đi lúc trời mưa nó có bật tắt trong thời gian ngắn ko hay là bật là bật lun còn tắt là tắt lun vậy?

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Bác cho hỏi cảm biến nước mưa hoạt động có chính xác không? Hôm trước tính lắp mà nghe cửa hàng nói hoạt động chưa ổn định. Còn phần bật đèn tự động thì hầu hết các xe đều có rồi.

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
Dạ rất chính xác nha bác! Nó thiết kế riêng cho từng dòng xe nên chỉ cắm jack thui ko chế cháo ji hết! Chỉ có chức năng bật tắt đèn khi trời mưa e hơi nhanh nên em thắc mắc thui! Tuy nhiên vẫn tắt được để chỉ cơm nhé

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Bác cho hỏi cảm biến nước mưa hoạt động có chính xác không? Hôm trước tính lắp mà nghe cửa hàng nói hoạt động chưa ổn định. Còn phần bật đèn tự động thì hầu hết các xe đều có rồi.
Mưa to thì gạt tốt nha bác. Mưa lâm râm hạt li ti thì nó hơi lâu gạt, thường thì mình sẽ thấy khó chịu và gạt = tay trước khi nó tự gạt.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
gắn làm gì cho mệt. Nói thật chứ mình xài riết quen tắt auto hết :D lúc nào cảm thấy cần thì bật, và điều chỉnh cho hợp ý mình. Nhất là gạt mưa, có khi mưa cũng ko đến nỗi to nhưng nó gạt lẹ quá, nhìn bực mình nhức đầu
Chắc mỗi mình tớ là bựa thế haha