Hạng B2
12/11/11
347
219
43
cục bảo vệ người tiêu dùng đâu nhỉ...khi lỗi họ phải đứng ra lên tiếng và cấm bán tạm thời chứ...Khi nào kiểm tra xác định lỗi và khắc phục mới cho bán tiếp chứ...

Làm thế éo nào mà thực phẩm ko an toàn...ko an toàn cho người tiêu dùng. Mà trong quá trình đem thực phẩm đi phân tích kiểm tra mà vẫn cho cửa hàng bán thực phẩm đó đến người dân vậy...Ai là người bảo vệ người dân.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Khắc phục đơn giản mà, chỉ cần bắt con cá vàng này là được. Hii
Mình đùa mấy bác cho vui chút, chứ thật tình có cái vụ này cả năm chưa khắc phục mà vẫn bán xe và người dân mình cũng mua dù có lỗi đến nổi NSX bó tay thì thật là bó tay luôn. Nói thật chứ cái này ở nước ngoài là sụp tiệm rùi nếu ko thu hồi và chỉnh lại ttước khi bán. Sao cục đăng kiểm vẫn cho lưu hành nhỉ?
Cụ ơi, cái này mà ở Âu, Mỹ thì cấm bán lâu rồi nếu chưa giải quyết triệt để.
Ở VN ai bảo vệ mình đâu cụ, mấy ông cục cũng ăn đủ bánh mì rồi, nên tiếp tay cho thaco chê ỳ. Xử lý lê thê lấy lệ.
Cộng với người Việt Nam cũng không biết bảo vệ chính mình. Xe thế nhưng vẫn đổ đi mua vì thương hiệu Nhật.

Hạng B2
16/10/14
110
47
28
66
134/109/41 Lý Chính Thắng, P7,Q3
Tại sao chỉ có Mazda 1.5 bị lỗi cá vàng mà Mazda 2.0 không bị? Sao đó tới Mercedes lại bị đứng máy và đem đến hảng bảo trì thì báo lỗi do xăng. Thực phẩm bẩn giờ đến nhiên liệu bẩn nữa thì .....

Hạng C
25/3/11
516
801
93
Ở Việt Nam đôi khi biết mà ko dám hoặc ko được phép nói ra do đụng A này,chú kia... Em dự là có thể nguyên nhân liên quan đến bên thứ 3 ko tiện nêu ra hoặc thực sự ko tìm ra, chứ nếu đúng là do lỗi của xe, với SL xe bán ra ko nhiều lắm chắc từ hồi ra mắt đến h chắc vài k thì nếu là 1 Tập đoàn lớn như Mazda hay Thaco thì chắc ko mạo hiểm đánh đổi uy tín vì cái này.

• Like
Reactions: QThanghanoi
Hạng B2
5/2/14
277
381
63
Ở Việt Nam đôi khi biết mà ko dám hoặc ko được phép nói ra do đụng A này,chú kia... Em dự là có thể nguyên nhân liên quan đến bên thứ 3 ko tiện nêu ra hoặc thực sự ko tìm ra, chứ nếu đúng là do lỗi của xe, với SL xe bán ra ko nhiều lắm chắc từ hồi ra mắt đến h chắc vài k thì nếu là 1 Tập đoàn lớn như Mazda hay Thaco thì chắc ko mạo hiểm đánh đổi uy tín vì cái này.
Đồng ý với bác, TH vẫn giữ kín miệng nguyên nhân, chịu khó ôm đầu máu do bị ném đá, nhưng bù lại xe vẫn bán chạy. Còn mấy chú Bộ, Cục ccc gì đó vẫn bán được xăng "sạch". Win-Win, người tiêu dùng VN "thông thái" miệng thì chửi nhưng hành động vẫn đi như ý của mấy anh này định sẵn.

• Like
Reactions: QThanghanoi
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
E là e thích comment của bác rồi đó! Ở nn mà vậy là chính phủ bắt phải triệu hồi ngay và phải tìm cách xử lý ko là bị kiện bồi thường dẹp tiệm luôn
Dẹp nó chính phủ lấy gì mà nốc? Dẹp dân thì vẫn nốc đều thậm chí nốc nhiều hơn

Hạng B2
30/12/11
254
126
43
35
mazda 2 cùng động cơ với em này. Không biết mazda 2 có bị không nhỉ?