Hạng D
24/2/20
4.498
7.427
113
37
Em ko biết mấy bác xài sao chứ em xài 5D thấy cũng ổn vì tính em sạch sẽ , xe ko để bất kì thứ gì linh tinh trên xe, xe đi về là vệ sinh và hút bụi sạch các ngóc nghách, thảm thì hay phơi nắng . Nhưng xài 4 năm thấy nó cũ em tính lên kata mà còn phân vân.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Cái thảm kata vẫn có nhược điểm là khá mềm và khả năng giữ nước kém.
cái viền thảm thấp nên đi mưa nước nó vẫn tràn xuống sàn xe đc. cầm thảm lên vệ sinh cũng khó vì nó mềm cầm lên là bụi nước nó tung toé ngay
Giá cũng đâu có rẻ nguyên con mpv 7 chỗ xe cỏ cũng hơn 4 triệu. Cứ xài thảm nhựa đúc krado maxpider ngon hơn. Nước thì lau. Bụi thì lấy máy hút bụi hút còn cái katta mấy cái vân thảm tròn tròn khó hút bụi lẫn lau nước thảm lắm

• Like
Reactions: Huboss
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Em ko biết mấy bác xài sao chứ em xài 5D thấy cũng ổn vì tính em sạch sẽ , xe ko để bất kì thứ gì linh tinh trên xe, xe đi về là vệ sinh và hút bụi sạch các ngóc nghách, thảm thì hay phơi nắng . Nhưng xài 4 năm thấy nó cũ em tính lên kata mà còn phân vân.
Thảm 5D trước tiên là bác hít no hơi hoá chất độc hại. Vì thảm này dùng keo rất nhiều có thể bác ko ngửi thấy vì chỗ làm thảm nó phơi nắng trc rồi nhưng hơi keo thì phơi nắng cả tuần may ra mới hết hẳn.
2. Bác thấy nó sạch vì mấy đứa nhỏ nhà bác nó lơn rồi biết giữ vệ sinh. Còn mấy đứa tầm 7 tuổi trở xuống nó đổ nước ra xem. Cái lớp da công nghiệp thì nó chống nước nhưng những chỗ khâu chỉ, dán viền thảm thì ko và khi nước nó ngấm vào bên trong - bên trong thảm 3-4-5-6-7D có 1 lớp xốp thì nó mốc trong đó. Bác có phơi nắng cỡ nào thì cũng ko hết phần mốc này và khi viền chỉ nó cũ hở ra hoặc mặt thảm bị rách thì sẽ có vấn đề ngay

• Like
Reactions: Toietmoi and Huboss
Hạng F
22/7/13
8.988
40.313
113
Thảm 5D trước tiên là bác hít no hơi hoá chất độc hại. Vì thảm này dùng keo rất nhiều có thể bác ko ngửi thấy vì chỗ làm thảm nó phơi nắng trc rồi nhưng hơi keo thì phơi nắng cả tuần may ra mới hết hẳn.
2. Bác thấy nó sạch vì mấy đứa nhỏ nhà bác nó lơn rồi biết giữ vệ sinh. Còn mấy đứa tầm 7 tuổi trở xuống nó đổ nước ra xem. Cái lớp da công nghiệp thì nó chống nước nhưng những chỗ khâu chỉ, dán viền thảm thì ko và khi nước nó ngấm vào bên trong - bên trong thảm 3-4-5-6-7D có 1 lớp xốp thì nó mốc trong đó. Bác có phơi nắng cỡ nào thì cũng ko hết phần mốc này và khi viền chỉ nó cũ hở ra hoặc mặt thảm bị rách thì sẽ có vấn đề ngay
Thảm nào ko vệ sinh giặt thì cũng vậy cả, viền chỉ vô nc vì lười ko lấy ra chà phơi. Còn keo là nó dán trần, mí tấm này ép nhiệt cả chứ keo củng ji tầm này

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Thời buổi giờ ai con dùng thảm này thì quá chán, vừa không an toàn vừa dỏm, thẩm mỹ thì nói gắn vô xe nào cũng thấy nhu shit ấy. Mà vẫn có người dùng mới ghê chứ. :p

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Các bác nói quá à, mình dùng thảm 5D 3 năm nay chả vấn đề gì cả, chỉ có mấy cái khóa chốt bị bung ra thôi. Không bong tróc, không mùi. Trên thảm da có cái thảm rối, nên thảm da ở dưới chả bao giờ đụng chạm đến thì làm sao mà bong tróc được nhỉ. Thấy các bác chê rồi tung hô mua thảm gần chục triệu cả, bán hàng đa cấp trá hình à :p:p:p

Hạng B2
14/7/22
236
205
43
em thì xài thảm đúc nhựa TPE, cứ đúng xe là vô khuôn rồi, từ lúc mua về là không có bất kỳ mùi gì, không thấm nước, nó có viền khá cao nên có rớt đồ, đất cát hay giày dép có nước gì bước vô em chấp hết. Mỗi lần vệ sinh cứ lấy ra rửa thoải mái, đem phơi lên cho khô rồi bỏ vô thôi.

• Like
Reactions: dngduc and Zinc
Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
Nói chung thảm 3,4,5 D xài cũng ok tuy nhìn nó hơi sến chút tuy nhiên nếu giữ gìn vệ sinh cho tốt thì cũng ok ... .....Còn vấn đề vẹ sinh thì thằng nào cũng có cái hay cái dở...Thảm loại này đc cái nó bao hết nên ăn uống hay quậy phá thì nó cũng nằm trên đó .đi về làm vs liền, phơi này kia là ổn.....
Mua về cắt sửa gom lại đúng cái chỗ cần cùng thôi..đừng để nguyên vậy gắn lên nhìn chán lắm....
Mình xài hơn 2 năm nay thấy ổn ...có cái miếng thảm rối đậm màu để chân lên thấy bám tốt....bụi nó cũng gom vào đây hết...
4,5 D nhìn mà gớm là do ko vệ sinh chỉnh sửa thường xuyên ko vào form này kia ..bê bối ...thì nó mới xấu....
Thảm 5D-6D gớm quá, phải lột bỏ sau 2 tháng sử dụng
Thảm 5D-6D gớm quá, phải lột bỏ sau 2 tháng sử dụng

• Like
Reactions: trác đông lai