Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
RE: Tham khảo doanh số bán xe trong tháng 10/06

Thằng bạn em cũng vừa mua con C180 hồi 18 tháng 10, ở Sg, nhưng em cũng không thấy ghi trên đó:D, có thể đại lý mua về ngâm giấm ở đó nhỉ:D. ngày sản xuất 31/12/2003:D 3 năm sau mới đến tay người tiêu dùng:D. Thằng bạn kĩ lắm,hic, ko dám chạy trên 40km/h ?!? mỗi lần đề-pa là con xe phải bò từ từ lên 40km/h...em nghĩ chẳng nhẽ ở nước ngoài người ta mua con Merc về ko thể chạy quá 40km/h?? ra highway mà chạy 40 chắc nó phạt quá:D. hay thằng bạn kĩ quá đáng:D:D. Em nghĩ roda thì roda chứ 60-80 vẫn ok chứ các bác? Dù sao nó cũng là con xe ôtô chứ có phải wave alpha 100cc đau mà...hic

AIT
Hạng B1
26/10/06
95
0
0

Cám ơn Hải đã cung cấp thông tin chi tiết.

@Pica và Mildseven:
Đúng như Pica giải thích. Hiện nay còn một số đại lý vẫn còn Zace chưa bán được từ đầu năm nên có người vẫn có thể mới mua và đăng ký trong tháng 10. Những chiếc xe này được Toy tính vào doanh số các tháng trước hoặc cuối năm 2005 (khi bán cho Đại lý) rồi.

Về xe CIVIC, số lượng xe bán ra theo đại lý ở các miền trong nước. Hiện nay Hon da chỉ có 4 đại lý tại TP.HCM và Hà nội. Do đó nếu bạn đăng ký ở Vinh hay Huế Dà Nẵng thì không tính vào miền Trung mà tính cho địa bàn của Đại lý mà bạn mua xe. Bạn mua xe ở đại lý HN thì tính là miền Bắc. Bạn ở Nha trang, mua xe tại đại lý TP.HCM thì tính là miền Nam.

Thông tin này là số chính thức và đáng tin cậy các bác à.

Innova vẫn là số 1 nhưng không nói rõ là bao nhiêu G bao nhiêu loại J để dùng cho taxi. Số liệu này mới là quan trọng. Nếu tỉ trọng G nhiều hơn mới thể hiện sự yêu chuộc Innova trong đông đảo khách hàng là gia đình và doanh nghiệp tư nhân. Bác nào có con số cụ thể thì cho anh em biết.

Jolie co tiến bộ nhưng không ăn thua gì cả. Tôi có cảm giác với đợt giảm giá mới trong tháng 11 (tại TP.HCM ra biển số là 21K) cũng sẽ không ăn thua gì nhiều. Khách hàng có vẻ không còn mặn mà với Jolie nữa.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Tức là số bán được tính khi các thành viên VAMA thu được tiền và ở các đại lý chính hãng có 2 nguồn xe : Xe nhận từ hãng bán hưởng % khi người mua mua xe tính là bán và xe do đại lý bỏ tiền ra ôm cũng tính luôn là bán? Thế trường hợp ký HĐ mua xe nhận tiền tháng này nhưng tháng sau giao xe nộp nốt phần tiền còn lại thì tính là doanh số tháng nào hả bác? Hiện nay số lượng nhỏ thì k sao chứ vì mục đích nào đó họ dồn số bán cao hoặc hạn chế số lượng nhằm gây sức ép thì sao?

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

43 E200 + 28 E280 => Doanh số ... kinh khủng .

Tháng này Mer khá quá .

Nhìn chung , em thấy dòng xe 4 chỗ bị sút giảm nặng . Chưa cộng thử , nhưng E áng chừng giảm khoảng 40% .

Tết ÂL năm nay vào ngày 17/2 DL , có lẽ tháng 1/2007 , doanh số có đột biến .

Các bác nghĩ sao ?

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Lac dạo này ế ẩm quá nhỉ, thua quá xa hồi mới ra.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Vitara = 86 cũng được chứ nhỉ. Em cứ tưởng con này ít người quan tâm chứ.

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Xe Pickup của VINAXUKI bán được nhiều đấy nhỉ, xếp sau Dmax, Fo Ranger và nhưng xếp trên Premio :)

Fo Everest tháng 10 bán tốt, không biết qua tháng 11 có bị ảnh hưởng do vụ xe Everest mới chạy 200km đã hỏng không?

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM

Altis bán tốt là giao mấy chục xe cho Police làm xe dẫn đoàn phục vụ APEC .Tháng sau đưa ra đấu giá Toy lại ôm mồm .

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Chú Dơi của bạn bác tuanle chắc là được đại lý mua từ hãng với giá ưu đãi về "ngâm" giờ mới bán được. Trên giấy tờ thì chú Zơi ấy đã được bán từ mấy tháng trước.

Tập Lái
8/8/06
13
0
0

Trích đoạn: songnguyen

Vitara = 86 cũng được chứ nhỉ. Em cứ tưởng con này ít người quan tâm chứ.

Khoảng hai tuần trước, luc đi qua cổng công viên TN chỗ hồ Thuyền quang thấy có cuộc mitting gì đó, hình như là đợt "ra quân các lực lượng" triển khai phục vụ APEC, tôi thấy một loạt khoảng 4-5 cái vitara biển xanh đỗ ở đấy bác ạ. Lúc ấy đang đi nhanh cũng không để ý là xe mới hay không.
Có điều lạ là tôi nhớ tháng 9 vit bán ở m.nam chỉ được có 1 chiếc còn thì chủ yếu bán ở m.bắc. Vậy mà tháng 10 ngược hẳn lại.