Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
5 năm nó ko thuê. Toàn 7-10 năm. Hợp đồng của mấy thằng này phải bảo đảm được 1 điều hết hạn là mình được quyền lấy nhà. Muốn thuê tiếp phải thương lượng mới. Chứ ko là nó thuê suốt cuộc đời luôn là thấy mịe
Muốn lấy lại làm việc khác thì đúng là lâu quá bác. Vì cái xưởng đó dở ra làm cao tầng thì ngon hơn, muốn làm đợi tầm 7 năm nữa, già bà nó rồi

• Haha
Reactions: Tấn Dũng
Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Muốn lấy lại làm việc khác thì đúng là lâu quá bác. Vì cái xưởng đó dở ra làm cao tầng thì ngon hơn, muốn làm đợi tầm 7 năm nữa, già bà nó rồi
Thì thương lượng với nó
Không được thì nhờ anh em xã hội

• Haha
Reactions: Xe dap
Hạng C
9/9/14
933
21.576
93
Tưởng nó thuê càng dài mình càng thích chứ? Thương lượng lại giá thuê sau mỗi kỳ thì tất nhiên rồi.
Thuê dài hạn bị 2 cái dở:

1. Giá thuê biến đổi thất thường, rất khó dự đoán giá thuê như thế nào trong 10 năm tới. Có thể tăng, có thể giảm. Nếu giá thị trường giảm thì tính ra mình lời, nếu giá thị trường tăng thì mình thiệt. Cho nên rất khó thương lượng.

2. Lúc cần lấy nhà thì quá khó khăn, vì biết đâu mình cần bán hoặc cần cho mối khác thuê ngon hơn.

Thay vì cho thuê 10 năm thì mình tách ra làm 2 lần hợp đồng 5 năm, chủ nhà sẽ chủ động hơn.

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Có một điều là cho mấy ông lớn thuê, cái hợp đồng của nó gần như nắm hết cái cán, tuy nhiên, nếu đơn thuần bác xây nhà cho thuê lâu dài, thì kệ bà nó đi, quan tâm chi. Quan tâm đến việc trả tiền nhiêu tháng, ko trả đúng hẹn thì sao, vây được rồi bác. Em có cái xưởng ký cho tôn Hoa Sen thuê 10 năm, giờ đang thấy hơi tiếc, vì dài quá. Ký 5 năm là đẹp nhất bác.
Các điều khoản hợp đồng chính đa số khó thương lượng ngoại trừ tiền thuê hằng tháng

Anh được quyền cộng hết các mục gọi là bất lợi cho anh thành tiền thuê hằng tháng, ai cũng cười sảng khoái cả

Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
Các điều khoản hợp đồng chính đa số khó thương lượng ngoại trừ tiền thuê hằng tháng

Anh được quyền cộng hết các mục gọi là bất lợi cho anh thành tiền thuê hằng tháng, ai cũng cười sảng khoái cả
Cho thuê nhà thấy sướng vậy, chứ thật ra lóc thịt mình ra ăn từ từ đó anh:D:D

• Haha
  • Like
Reactions: Asen and RongChoi24
Hạng C
10/12/13
587
6.941
93
Tưởng nó thuê càng dài mình càng thích chứ? Thương lượng lại giá thuê sau mỗi kỳ thì tất nhiên rồi.
nó sẽ gài nhiều, và cãi ko lại. Ko thương lượng được thì hợp đồng vẫn sẽ kéo dài chưa kể anh thuê có khai đúng giá đóng thuế ko ? nếu ko đúng thì còn mệt nữa. nói chung là hiểu luật thì ok, còn ko phải có LS nếu nhà giá trị lớn.

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Moá ơi! Chị chủ giàu quá, vậy mà hồi nào giờ mình có biết đâu