Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
mặc dù Mackafe đa thay mặt ban điêu hành công bố Điêu lệ bầu cử, điêu kiên được bỏ phiêu nhưng lại chưa thể lương trước một thực tế là có nhưng TV đăng kí nick, tham gia một hai buổi ooff rồi thì lăn mất tiêu; có TV đăng kí xong đi qua chỗ khác sinh hoạt, khi bầu cử lại quay về bỏ phiêu. Ý Kiên cá nhân e là sẽ ủng hộ bất kỳ TV nào được ae tín nhiệm. Nhưng nhưng lá phiếu đo phải xuất phát từ các TV tích cực online/ooffline với SFC, đe có thể hiệu rõ nôi tình SFC, hiệu rõ con người mà mình sẽ bỏ phiêu. Đo cũng là lí do lúc đâu e đe thớt bầu cử bên trong phòng riêng. Chăng hạn, e cũng thỉnh thoảng vào SG nhưng chưa bao giờ biết ông Mondeo, ông son8888, ông dtl là ai cả..., thỉnh thoảng mới thấy post bài...
Vì vây, e đe nghị, khi kiểm phiêu, ban Chu nhiệm cũ sẽ cùng thủ quỹ Phuhaongquyen... rà soát lại, nêu thấy TV nào chưa thực sự tích cực thì không công nhân phiêu bầu. Trong phòng riêng, hiện có gần 130 TV, trên dưới 1/2 là SG nên e nghĩ có thẻ căn cứ vào DS này.

Hạng C
10/10/08
763
785
93
SG
Em có ý kiến thế này:
Chỉ trừ những thành viện đăng ký mà không sinh hoạt hoặc sinh hoạt ở nơi khác thì mới chưa đủ tư cách cử tri.
Còn những thành viên trước đây có online và offline nhưng gần đây ít hoặc lặn sâu ( như dth, son8888...) thì vẫn có tư cách cử tri. Bởi vì có thể do tình hình SFC SG gần đây không được tốt nên họ không hứng thú.
Và biết đâu sau khi có BĐH mới, bầu trời trong xanh hơn thì mọi chuyện lại rôm rả như xưa đó.
Vài ý mạo muội.

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/12/06
741
294
63
Ôi chao, thế này mới biết các cụ khủng hoảng nhân sự tới cỡ nào, đến mức mà bọn em chỉ mới cầm bình xịt góp phần dập mấy đám cháy nhỏ trong room mà các cụ túm ngay làm gương điển hình rôi lôi ra bình bầu ở đại hội chiến sĩ thi đua để mở đường cho các cụ chạy làng :D.
Vụ bình bầu e đã góp ý trước đó, được các cụ lão làng như CaorDad, magnus.... nhớ đến và ra mặt làm bọn e cũng ấm lòng vì các bác còn quay về cái hồ thiên nga và ra tay bình chọn (mặc dù vẫn còn 2 HP cũ chẳng thèm ngó đến :D), nhưng cũng chạnh lòng thay có những nick mới toe chẳng biết ai là ai cũng vác bọn em lên bàn mổ xẻ, một phiếu tìn nhiệm của Ban điều hành cũ với bao nhiêu tâm huyết và trăn trở suốt thời gian qua cũng chẳng hơn gì lá phiếu của các nick mới toe. Tình hình hồ thiên nga e thấy có khi còn phức tạp hơn cái ao vịt giời toàn đàn bà của bọn e ấy chứ. Cứ tình hình thế này thì chẳng may mà e trúng vào danh sách cuối của các cụ thì , báo cáo các cụ .... em ngược :D

Hạng C
21/7/09
836
3
18
Saigon
E ủng hộ ý của bác Kiến vì SFC chỉ cần những thành viên tích cực là quá đủ rồi!

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Cuối cùng vẫn là Thiên nga "mùa đông"đã đúng trong việc đưa ý kiến về tiêu chí bình bầu cũng như tư cách thành viên được quyền bình chọn BDH mới từ ban đầu! Sorry bác Noel khi đã giỡn chơi trước sự cảnh báo của bác nhé! Em đang cố bầu chọn cho bác để dược đóng hội phí đến hết năm 2012 đây!

Thế là chúng ta cũng đã thấy rõ cái sự hám quyền lợi chức của một số người tự nhận mình là cây đa cây đề của SFC như thế nào trong việc "vận động" tranh cử vừa qua, thế mới thấy cái Hồ Thiên Nga bấy lâu nay có vẻ "đông vui" và "chật chội" do hàng loạt "Thiên Nga" có đ/k rồi để đó mà kg có tí gì gọi là sinh hoạt với anh em nay lại nhảy vào bỏ phiếu?!
Hehe...em đồ rằng SFC SG sẽ có 2 hội hoạt động công khai sau khi cuộc bầu cử này kết thúc! Cái khẩu hiệu Sáng Suốt-Công Tâm-Đoàn Kết-Phát Triển của bác KV đưa ra xem chừng bị...phá sản đấy!
Các bác chờ xem!

Hạng C
21/4/07
992
133
43
Nội tình SFC rối như canh hẹ,em thấy bác nào tích cực đóng góp ý kiến ,thường xuyên on/of với ae mới đủ tư cách cử tri

Hạng D
24/7/08
2.906
95
48
điều em sợ nhất cuối cùng cũng đã xảy ra, hix hix ...

Hạng D
24/7/08
2.906
95
48
bác Kiến chuyển file ecxel danh sách thành viên cho Phuhaonguyen để dễ kiểm tra thành viên nhe, chứ check trên web thế này chắc chết ban kiểm phiếu

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53
Cá nhân em lại nghĩ aem SFC mình đang chuẩn bị dính vào 1 "chủ đề" mới hứa hẹn nhiều "bão, gió" nếu cứ tiếp tục mổ xẻ những việc thế này trong thời điểm hiện nay. Việc này lẽ ra BĐH nên thống nhất trước khi mọi việc đã đăng đàn, còn nếu kô thì cứ nội qui mà "go go go, à lê, a lế, alê" nhé.
QUÂN TỬ NHẤT NGÔN (dù đôi khi THIỆT), ta cứ suy nghĩ càng nhẹ nhàng, càng đơn giản trong khuôn khổ "luật chơi" đã ban hành thì sân chơi càng đông vui, ...., ai ko thấy vui thì chăc chắn sẽ có p.án khác- thiếu quái gì. Còn cứ 9-10 thế này thì có đến "Tết Công gô" cũng "lủng củng vẫn hoàn củng lủng" & ngôi nhà SFC tiếp tục "dột búa lua xua từ nóc trở xuồng" - hehehehe

**) Chao ôi, những tưởng "hoà bình" đang được lập lại, té ra là còn chiến tranh lạnh khắp các nơi. Ơ, có phải tên mình đang "bị ưu ái" đưa lên đây làm trò ko đấy. Tâm trạng & suy nghĩ giống cô Noel, chợt chạnh lòng 30s- hehehoho....
"Hoà bình ơi, chờ trông nhau như con chờ mẹ,
chờ trông nhau như (chờ) gió mùa hè...."

Status
Không mở trả lời sau này.