Hạng B2
14/5/07
148
17
18
RE: Thảm lót sàn xịn cho Santa Fe!

Trích đoạn: Tien_Manh.PT

em cũng thích nó nhưng em nghĩ. thảm để chân bằng nhựa thì ko hấp bụi ( Giầy mình đi rất bẩn VN) em nghĩ thảm chất liệu khác tốt hơn
Chính xác bác ạ. Thảm bằng nỉ tuy nhanh bẩn nhưng có một tính năng quan trọng là hấp thụ bụi, khi giặt thảm các bác biết ngay mà. Nếu thảm nhựa thì bụi sẽ bị cuốn bay bám vào các chi tiết nội thất, khổ hơn nhiều!
@mackafe: Thảm xe S.F xịn cũng như một số loại khác đều có chi tiết lỗ chờ để cài vào chốt nhựa trên sàn xe, tránh hiện tượng trượt thảm. Thảm ở VN bác có thể đặt may hoặc mua sẵn nhưng thường ko có chi tiết này. Thêm nữa chất lượng hàng nhập thì bác biết rồi đấy!!!

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Còn một điều lưu ý khi mua thảm nhựa nữa là chất liệu và mùi. Em không hiểu thảm nhựa xịn có mùi không,nhưng hôm trước em có mua về một bộ thảm nhựa định thay cho thảm bằng nỉ, nhưng mà mùi của nó quả thật là rất khó chịu và rất hắc nên cuối cùng em đành phải bỏ đi và dùng thảm cũ . Có lẽ nó không phải là thảm xịn , nhưng mùi của nó thì rất là khó chịu .

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Hôm nay em mới lấy 1 bộ tham của bác Hùng hết 1,850. có đắt ko các bác nhỉ?

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Trích đoạn: cosboy

1,850 VND ạh, nhựa hay nỉ thế bác, bác dùng thử rồi cho cái cảm nhận cho anh em còn biết ạh

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Miếng lót sàn nhựa dẻo nè các bác, em thấy chất lượng khá tốt, không có mùi hôi. Giá lại rẻ nữa. Chỉ có 2 loại như em chụp thôi. Giá 1 miếng là 7 Ringit (35K VND). Đẹp chán, hehehe.

Hạng B2
12/11/07
190
0
0

Loại này chắc hợp với con Civic màu đen của em :D Phiền bác mua hộ 1 bộ nhé :D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

hắc hắc... tiền thảm thì ít tiền vé máy bay thì nhiều, bác phụ em tiền vé mb nhé, em tha về cho. [8D]

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long

Trích đoạn: smallcar

Loại này chắc hợp với con Civic màu đen của em :D Phiền bác mua hộ 1 bộ nhé :D
hay ghê nhỉ! nhà bác khá kinh! từ Matiz bay wa Civic :D !

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: cosboy

Giá đấy là đúng rồi đấy. Em mua lâu rồi cũng giá đấy. Nhưng em xin lưu ý đây đúng là thảm cho SF, nhưng cũng không phải của chính hãng đâu. Dùng cũng được, nhưng dầy hơn của thảm đi theo xe. Hơn nữa nó chỉ có 5 miếng. Đúng và đủ ra nó còn thiếu 2 miếng nữa: 1 miếng cho 2 chỗ của hàng ghế thứ 3; 1 miếng lớn để lót khoang để hành lý khi hàng ghế thứ ba hạ xuống. Nếu đủ 7 miếng chắc phải 3 tấn...:mad: