Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Chiến lược của toy là giữ giá nên sắp tới chắc sẽ không phải là chiến lược giảm giá để lấy lại thị phần rồi, có thể tăng option mà không tăng giá để giành thị phần lại?!?

Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
40
bác làm ở salon hay sao? chủ xe bán bị salon ép thấy thương!
Mình chạy crabbike chuyên nghiệp a ơi!
Muốn bán xe thì cứ đăng rồi kiếm người mua, lái gọi cứ cancel thẳng thôi...kiểu ji cũng có gà để lùa

Hạng D
14/8/16
1.873
2.267
113
39
Mình chạy crabbike chuyên nghiệp a ơi!
Muốn bán xe thì cứ đăng rồi kiếm người mua, lái gọi cứ cancel thẳng thôi...kiểu ji cũng có gà để lùa
Ở Việt Nam thì 10 mua xe có 9 người vay ngân hàng. Không bán cho lái thì ai có tiền mà mua!

Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
40
Ở Việt Nam thì 10 mua xe có 9 người vay ngân hàng. Không bán cho lái thì ai có tiền mà mua!
Đầy! Đợt trc mình bán con ware Tào đó, đợi khách mua làm thủ tục bank rồi giao xe cho họ, chẳng qua mất vài ngày làm hồ sơ chứ chả có ji là ko giải quyết đc cả.

Hạng D
14/8/16
1.873
2.267
113
39
Chiến lược của toy là giữ giá nên sắp tới chắc sẽ không phải là chiến lược giảm giá để lấy lại thị phần rồi, có thể tăng option mà không tăng giá để giành thị phần lại?!?
Ùm, cứ giữ giá giá đó rồi ngồi nhìn thaco, thành công gặm thị phần sắp tới vinfast nữa. Ngồi giữ giá đến thi mấy hãng khác nâng chất lượng, tăng tiện nghi là mất luôn thị phần!
altis từ trước tết tới giờ khuyến mãi 40 chai mà tháng 2 bán chưa tới 100 xe!
Cứ giữ giá nhé. Chính sách giữ giá đã không còn phù hợp cho thị trường xe oto cũ không minh bạch và thiếu lòng tin, trong khi xe mới thì ngân hàng mở hầu bao!
vd như vầy: mua 1 cái xe cũ giá 1 tỷ với số tiền ban đầu 400tr, mỗi tháng trả tiền lãi và vốn gốc cao hơn nếu mua xe mới 1ty2 và cũng trả trước 400tr. Như vậy ai mua xe cũ làm gì mà giữ giá hay không giữ giá!
Chính sách giữ giá chỉ có làm giàu cho salon thôi. NTD bán vẫn bị ép lòi cơm!

Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Hì. Fortuner MT chạy dịch vụ thì chấp chi bác. Ý em nói là mua cho gia đình đi mà có việc bán lại thì xác định là lỗ nặng chứ ko còn “giữ giá” như các thánh thng hô nữa.
Vẫn giữ hơn các xe khác pác ạ. Và đặc biệt đi toy cần bán sẽ rất nhanh có người mua. Em ko đi toy. Nhưng thực tế nó vậy. Đi mấy con khác đăng bán có khi chờ mòn mỏi chưa bán được. Trong khi mình đang cần lúa