Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
1 tới 2 năm nữa thôi, khi hệ thống sạc điện đã phủ xong, các anh sẽ thấy chính sách hạn chế xe đốt trong, rồi tiến tới cấm bán xe đốt trong. Lúc đó các anh lại chạy xe Vin cả thôi hehe

Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
1 tới 2 năm nữa thôi, khi hệ thống sạc điện đã phủ xong, các anh sẽ thấy chính sách hạn chế xe đốt trong, rồi tiến tới cấm bán xe đốt trong. Lúc đó các anh lại chạy xe Vin cả thôi hehe
Bác cứ đùa. Ở chung cư thì sạc đâu được bác ơi. Đi ngoài đường ở phố muốn ghé vào đâu sạc cũng khó có chỗ :D

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Bác cứ đùa. Ở chung cư thì sạc đâu được bác ơi. Đi ngoài đường ở phố muốn ghé vào đâu sạc cũng khó có chỗ :D
Bác cứ chờ mà xem, Vinfast gần như là cơ hội cuối cùng của Công Nghiệp Ô tô VN. Nên chính sách rồi sẽ xoay quanh nó.

Tập Lái
25/10/19
21
20
3
34
Bác cứ chờ mà xem, Vinfast gần như là cơ hội cuối cùng của Công Nghiệp Ô tô VN. Nên chính sách rồi sẽ xoay quanh nó.
VF có thể nương nhờ lợi thế về hệ thống sạc điện với các dòng xe điện của mình để phát triển. Còn cấm xe đốt trong thì khó lắm. Trừ khi VF mang được đô la về, bù vô khoản ODA bị cắt.

• Like
Reactions: xxl
Hạng B2
2/3/21
120
230
43
Ông mơ mộng và chém gió quá đà rồ :D hiện tại hạ tầng điện của VN không thể nào đáp ứng được khi cả 1 thành phố như HCM 100% dùng xe điện huống chi là cả nước. Các nước phát triển và tiên phong xe điện như Mỹ, Trung, Nhật còn chưa giải quyết được, còn phải ước tính tận tới 2035 mới hoàn toàn bỏ được động cơ đốt trong cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
.
Uhm,ở Mỹ bán cógần 20.000 $ thôi, rẻ ấy mà.
Ví dụ , mình gọi bạn là con khỉ cụt đuôi được ko ? Chắc ko rồi, vì sau nhiều năm tiến hóa, phát triển những thứ mới mẻ, ko ai gọi con người là con khỉ cụt đuôi hết. Ô tô cũng vậy, chắc bạn hiểu,
xe này phát triển từ Matiz cũ, bán trong Hàn vẫn dùng tên Matiz, do Daewoo thiết kế cả hình dạng và máy móc. Ngoài nước Hàn nó bán với tên spark , máy móc và phụ tùng đều có nguồn gốc từ Daewoo thiết kế. Dạo này ngta nổ nó là Opel Đức lun mới ghê , xe Daewoo ko có dở chỉ phải tội hay hỏng vặt và oà ga, đi con này mà tính ko ức chế tốt, là bị tố cáo bêu xấu cho cả thế giới bit ngay

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
????? . Không phải ngậm miệng lại. Mà lái xe nên nằm lăn ra đất cào mặt ăn vạ và có 2 lỗi phải nói thành 10 lỗi nhé. Sau đó quay clip lên youtube bật kiếm tiền chơi. Sau đó ngồi xỏ dây vào mũi tụi anti rồi dắt thôi.
10 lỗi ko xử lý xong, còn nổ chỉ 7 thui bác ah, còn bị chụp mũ là 3/ , pđ... nữa đấy. Hàng dỏm , bố bảo cũng ko dám quay Utube quay lên là bị xử gỡ xuống liền nhe

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
30/7/14
17
24
3
40
Dù thế nào thì cũng nên chờ xe điện của VinFast

Attachments

• Like
Reactions: haichaucse
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
tới lúc đó... giống điện thoại di động