Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Sáng nay em ngồi văn phòng, cày báo cáo Q1/2019, thấy chưa pác nào mở nên em tiện tay mở luôn ! hì..hì.. !:D:p
HVN khi nào chuyển nhà anh ơi...
Đúng là cái vùng 41-43 này hắc ám quá... nằm hoài à...

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Đã có Báo cáo tài chính cả năm 2018, giờ chờ kết quả kiểm toán nữa là xong thủ tục hành chính ! Khả năng là 1 hoặc 2 tuần nữa sẽ có tin chính thức

Vùng giá 42-43 là giá mà VCBS đỡ để VCB thoái lượng cổ phiếu phát hành thêm mà VCB mua hồi đầu năm

Hạng D
6/8/16
2.420
18.385
113
Giờ người có thì ko dám ra... và người không có thì không dám vào --> thanh khoản ít, chắc cần cú hích như anh nói nhỉ

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Giờ người có thì ko dám ra... và người không có thì không dám vào --> thanh khoản ít, chắc cần cú hích như anh nói nhỉ
Bản thân em thì nhận xét khác: ai vào khi này thì đã biết thông tin và chờ vùng giá mục tiêu mới. Còn ai ra thì tất nhiên đã có lời hoặc bị các chủ thread trên các diễn đàn khác "dắt mũi" bây giờ cắt lỗ !

Còn về volume ít vì đây là volume có nhu cầu thật, không phải volume của maket makers, trước đây volume 2-3 tr là do VCBS tạo ra để VCB thoát 2,3tr cp

Hạng D
6/8/16
2.420
18.385
113
Bản thân em thì nhận xét khác: ai vào khi này thì đã biết thông tin và chờ vùng giá mục tiêu mới. Còn ai ra thì tất nhiên đã có lời hoặc bị các chủ thread trên các diễn đàn khác "dắt mũi" bây giờ cắt lỗ !

Còn về volume ít vì đây là volume có nhu cầu thật, không phải volume của maket makers, trước đây volume 2-3 tr là do VCBS tạo ra để VCB thoát 2,3tr cp
Hay... nhận định của anh, mình thấy có phần xác đáng.

Nhưng volume ít như vầy (khoảng trục phiên rồi), trừ khi có tin tốt, còn không ít có khả năng cầu thực nhồi vô lắm vì PE đã quá cao nếu so với Vietjet hiện tại rồi.