12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Em chạy một mình, đường thành phố không kẹt xe, luôn bật máy lạnh 26 độ, chân ga siêu nhón nhén, không bao giờ đạp thốc ga, không phanh gấp, chạy chế độ normal thì được 7.5l/100km. Em không chạy ECO vì thấy nó dở hơi quá, xe gì mà rù rù thì chạy sao sướng được. Gần đây em chuyển qua chạy kiểu chợ búa, thường xuyên đạp thốc ga, đi thấy hứng là dùng lẫy hạ xuống 1-2 số rồi đạp hết ga, cố tình chạy tốc lực để máy được vận động nhiều thì lên được 8.5l/100km. Còn chạy đường trường luôn chạy đủ tải thì thấp lắm, dưới 5.5l/100km.
Bữa nào e sẽ test thử "chạy nhẹ nói khẽ", làm thử giống bác hùng lâm xem sao, sử dụng cc để chạy và tăng tốc luôn, ko xài chân ga, Có bác nào thử được thì thử trước em xem xăng cọ như thế nào ( chạy D + econ luôn ). Nhà em các cụ với trẻ nhỏ nhiều chạy như bác giáp thì chắc ói hết cả nhà @@.

• Like
Reactions: TamQuy
12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Độ lạnh không nhanh như các xe khác ,nên mở hơi lớn nếu cần mát nhanh.
Thông thường nhiệt độ trung bình ngoài trời 35 độ ,xe đi đủ 5 người máy lạnh 24 độ nấc gió 2 hay 3 là đủ lạnh.Bật cao thì gió mạnh và ồn nhưng teo bugi.
nhà em xài cvt nên nhiều khi e cũng chả biết vặn theo nấc nó thể hiện nhiêu độ c nữa @@. Có bác nào cho em biết chút ít thông tin về cái nhiệt độ cơ của bản cvt được không ạ.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
nhà em xài cvt nên nhiều khi e cũng chả biết vặn theo nấc nó thể hiện nhiêu độ c nữa @@. Có bác nào cho em biết chút ít thông tin về cái nhiệt độ cơ của bản cvt được không ạ.
Cái núm vặn gió , tuỳ hãng nó để từ 4-8 nấc nếu chỉnh cơ, City top thì cảm ứng 7 nút gió.
Nhiệt độ một số dòng xe nó không ghi cụ thể , mà nó chia ra màu xanh và đỏ . Con Top thì nó ghi rõ nhiệt độ trên màn hình. Một số xe đời mới có màn hình cũng hiển thị thông tin luôn.

Hạng D
19/1/16
1.021
583
113
31
Nói không với ô tô Honda, bán hàng kiểu lừa đảo ép khách hàng lại còn làm cao, nghĩ mình là xe sang =]] từ vụ lùm xùm crv 730tr là cạch bỏ qua xe Honda.

Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
Honda City ở Hồ Chí Minh còn tặng bảo hiểm thân vỏ, list phụ kiện 20tr
Còn ở Bình Dương thì mua xe được tặng những thứ như cái đầu bùi chứ không có gì đáng giá
Được như Toyota, Huyndai, Mitsubishi này nọ thì hay quá, mua đâu thì mua, không chảnh dog

Hạng B1
16/2/17
62
14
8
33
Nâng cấp thiết kế tinh tế như xe Hàn cái bán đắt ngay. Trước thích Honda mà thiết kế xe hơi cục mịch nên chưa ưng lắm. Giờ thì đầu tư thiết kế hơn hẳn rồi. Chúc mừng Honda.

• Like
Reactions: đặng tiến trí
Hạng D
29/6/04
1.115
9.150
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
Honda City ở Hồ Chí Minh còn tặng bảo hiểm thân vỏ, list phụ kiện 20tr
Còn ở Bình Dương thì mua xe được tặng những thứ như cái đầu bùi chứ không có gì đáng giá
Được như Toyota, Huyndai, Mitsubishi này nọ thì hay quá, mua đâu thì mua, không chảnh dog
Anh có báo giá + list phụ kiện hơn gửi mình làm giá với sale ở tỉnh cái.
Đa tạ.

Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
Xe phổ thông đi như hai con City và Jazz là vừa đủ xài rồi

Hạng B1
20/6/16
85
15
8
43
Honda được thêm cái dáng nên dù là xe phổ thông nên nhìn vẫn hút mắt các cụ, độ đằng gì cũng dễ thở hơn các anh khác.