Thảo Luận Chung Thắng tay kéo quá mạnh

Hạng F
14/9/04
9.900
27.353
113
Q3
RE: Thắng tay kéo quá mạnh

Cọng cái được bao 1 lớp nhựa mỏng, không phải vỏ . 2 cọng kia xuống bánh y thế
To thì nhỏ bằng 1/2 thui

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Là vỏ bọc sợi cáp, hai đầu có ống thép cứng, như vậy mới có thể căng cáp điều chỉnh độ cao thấp cho thắng tay chứ bác?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: corolla95

Cọng cái được bao 1 lớp nhựa mỏng, không phải vỏ . 2 cọng kia xuống bánh y thế
To thì nhỏ bằng 1/2 thui
Chắc là Toyota ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.353
113
Q3

cái này là dây cái nối vô cái cần thắng tay , 2 đầu kia nối 2 cáp đi xuống bánh
Đoạn này ngắn chịu lực ta kéo , bự gần bằng day cáp thắng Vespa , mà mua có 50 khìn , mới nguyên mới đã chứ :D mua để dành
Cái củ đen thui , nhưng mà không có triệu chứng gì sắp đứt .
Trích đoạn: phantan

Là vỏ bọc sợi cáp, hai đầu có ống thép cứng, như vậy mới có thể căng cáp điều chỉnh độ cao thấp cho thắng tay chứ bác?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.353
113
Q3

Nguyên cọng nhúng nhựa đen đó
Trích đoạn: tuanhfam

Đó là cái vỏ cáp thôi, còn cái ruột không to vậy đâu bác

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Bác Puma ơi yên tâm đê, không sao đâu. Khả năng "Pựt" là rất khó xảy ra. Mà nếu nhỡ, vì một lý do gì đó mà sợi cáp đứt thì cái đó cũng rẻ không hà.:D
Kinh nghiệm là nếu phanh tay có hơi cứng, khó nhả thì các pác nên kéo nó lên để bấm được cái nút rồi mới nhả phanh tay ra. Nếu bác vừa cố bấm nút, vừa cố ấn phanh tay xuống thì các bác tự làm khó minh rồi đấy (càng cố ấn cái phanh tay xuống, cái nút đó càng nặng).
Cái cá kêu rẹt rẹt ấy cũng bền lắm, khó mà hỏng được. Một đời nó đến vài đời xe ấy chứ, nên cũng có thể vô tư xài được. Khỏi giữ.:D

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Em cũng bị vụ này rồi, nhưng kg phải bị bọn washer mà là thằng bạn em. Xe mình cưng, kéo nhẹ nhẹ, thậm chí vừa kéo vừa bấm chốt cho nó khỏi kêu rẹt rẹt sợ lâu ngày em nó mòn, kéo vừa đủ thôi rồi nhả chốt. Xe đứng cứng ngắc rồi. Vậy mà đưa thàng bạn em chạy, thói quen của nó rất lạ. Dừng đèn đỏ ngã tư nào nó cũng làm cái Reẹtttttttttttt, kéo gấp đôi mình luôn. Em hỏi mày kéo chi dữ vậy, nó nói kéo thắng tay cho an toàn, mà đã kéo là phải kéo hết ga. :mad:Sau đó đèn xanh nó nhả ra lại và cho xe chạy. Em xót quá nhưng kg dám nói sợ nó nghĩ mình keo kiệt không cho nó thắng thì mất tình cảm. Ý bác sao, có cần chỉnh nó kg?
Khi kéo thắng tay thì đâu cần bấm nút đâu.[8|]

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: lovecars

Em cũng bị vụ này rồi, nhưng kg phải bị bọn washer mà là thằng bạn em. Xe mình cưng, kéo nhẹ nhẹ, thậm chí vừa kéo vừa bấm chốt cho nó khỏi kêu rẹt rẹt sợ lâu ngày em nó mòn, kéo vừa đủ thôi rồi nhả chốt. Xe đứng cứng ngắc rồi. Vậy mà đưa thàng bạn em chạy, thói quen của nó rất lạ. Dừng đèn đỏ ngã tư nào nó cũng làm cái Reẹtttttttttttt, kéo gấp đôi mình luôn. Em hỏi mày kéo chi dữ vậy, nó nói kéo thắng tay cho an toàn, mà đã kéo là phải kéo hết ga. :mad:Sau đó đèn xanh nó nhả ra lại và cho xe chạy. Em xót quá nhưng kg dám nói sợ nó nghĩ mình keo kiệt không cho nó thắng thì mất tình cảm. Ý bác sao, có cần chỉnh nó kg?
Khi kéo thắng tay thì đâu cần bấm nút đâu.[8|]

Kỹ sư đã tính hết rồi bác ơi, các bác lo lắng quá độ !
Có câu " 1 đời ta 3 đời nó" Cưng quá mai mốt bán xe cũng lỗ à :D

Còn vấn đề kéo thắng tay mạnh là do những chú rửa xe không biết, bác nhắc khéo người ta thì mai mốt người ta kéo vừa phải lại. Nhưng mà nếu xe số AT thì cần gì kéo thắng tay. Mà chổ rửa xe của Puma là chổ nào mà thợ thầy yếu kém thế.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

corolla95

mà mua có 50 khìn , mới nguyên mới đã chứ :D mua để dành
Em bắt giò bác nhé:
Bác bảo 1 đời ta 3 đời nó, tuyệt đối không đứt thế mà mua để dành

Hạng B2

Sao các bác cứ phải thế nhỉ. Khi còn đang rửa các bác khóa cửa cho em. Rửa xong đến đoạn xì khô, đánh bóng...... Thì mở cửa.
Em chuyên môn làm thế Có thấy sao đâu.