m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
Qkbay nói:
E mới tậu con MG 2010 dc 02 tháng. Cũng mới chạy xe luôn. Cho e hỏi chạy được bao nh km phải thay nhớt 01 lần ? Nước xe m lấy nước máy h phải có nước chuyên dùng ?

5 ngàn thay nhớt, sẵn tiện kiểm tra xe luôn cho tiện ... ngoài thị trường có bạn loại nhớt đi 10k km mới thay, cái này phù hợp với bác nào di chuyển trên 3k km mỗi tháng .

Nước máy k làm nước giải nhiệt đc.

Tập Lái
2/7/13
3
0
0
Các bác, xin giúp e nữa !
Số là mới 02 ngày trước e đi đường thì gặp mưa, nước ngập gần hết bánh xe. Chạy qua ko sao. Nhug đi được 01 lúc nữa thì thấy máy lạnh trong xe có vẻ toả khí nóng lên. Nhìn lại thi tháy mức nhiệt độ ở chế độ Hi. Mà e nhớ là khong hề chinh nhiệt cao hơn. Từ hôm đó e tháy máy lạnh xe không mát như mọi hôm. Thậm chi có lúc chỗ phà hơi bên tài còn toả khí nóng dù e đang để chế độ lạnh 25o. Cũg từ hôm đó bánh sau bên phụ, mỗi lần sáng dậy chạy là không quay, cú như là khoá bánh không mở, nhấp ga 2 lần thi có tiếng kêu rộp rộp, sau đó lại chạy được. Tình hình như vậy e để ý là cứ đậu xe lâu, nhất là qua đêm là bị.
Các bác giúp e là xe e bi gì vậy ? Có phai thay lại bộ khoá bánh ko ? Dàn lạnh vậy là bị sao ? Cần thay gì không ?

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
vndemon nói:
các bác cho mình hỏi dàn âm thanh của chiếc Matiz Groove này giá bao nhiu nhỉ? Mình hỏi ở Buôn Ma Thuột thì nghe đâu giá 8 hay 9 củ j đó. Mình mới tậu 1 em cũ về đi cho quen chân nhưng xe chỉ có mỗi dàn radio >_< nghe mà phát chán...
Xe bác ko có mp3 à ? mình tưởng phải có chứ, bác đổi dàn xịn mới hay hơn vậy khá tốn lúa, bác chỉ cần gắn thêm sub điện của anh ba là bass đập tung chảo, gắn thêm 2 loa tép anh ba hàng tốt (hàng dỏm chừng 150k, nghe chán lắm) là âm thanh xe bác nghe bập bùng mê ngay, ko cần nghĩ đến chuyện đổi dàn nữa trừ khi bác muốn gắn dvd xem phim. Mà xem phim chắc chỉ f1 là khoái coi, còn ng lớn xem chừng vài phút là chán ngay, quay ra cửa sổ ngắm trời, bác là tài lại càng ko đc xem khi đang phê (đang lái xe). Hình như MG cũng có cổng aux thì phải, thế thì gắn phone vào mở nhạc, hay phết với sub điện và 2 loa tép thêm.

Em xl đào nhé, em đang đi chiếc xe của ông bạn thì e thấy sau : so với MN thì cảm giác vọt k bằng + vòng tua máy hơi cao. Tay lái kia cảm giác tốt hơn thì phải, em đi cao tốc LT-VT lên 100 vô lăng rung cảnh báo tốc độ... Nhưng ngại nhất là lúc dừng đèn đề ba hơi đuối...

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Vụ đề pa xe GM mình thấy nhiều bác nhận xét hơi đuối dù là xe nào, theo mình là do thiết kế của GM. Lúc test Colorado dung tích 2.8 nhưng đề pa ko thấy lưng dán ghế mà lên ngọt, có nghĩa là xe lên ko hỗn, rồi Ốc cũng thế, mình cũng đang đi Kia, đúng như bác nói đề pa bốc hơn, đạp ga lúc đèn đỏ là lưng dán ghế ngay, nhg kiểu này là ga lên sốc, làm ng ngồi trong xe khó chịu và xe giật khựng nếu có j đó phải phanh lại.

Hạng C
12/11/08
551
189
43
Có ai đi matiz groove bản nhập khẩu hàn quốc mà vỏ xe 165/60-r15 ko? mình đang đi con matiz nhập bản này. hiện giờ kiếm đỏ con mắt ko có chổ nào bán vỏ này cả!!! ai biết chỉ giúp mình.

Tập Lái
29/1/14
7
0
1
e mới rướt được MG, e gà quá, nhờ các bác chỉ giáo dùm mấy vụ này:
1. Trên cần số, có cái nút bấm nhỏ nhỏ, ko biết để làm gì, e bấm thử, ko thấy có tác dụng gì hết ngoại trừ có cái đèn báo "O/D off". Các bác biết nó là gì ko?

2. Xe này e nghe nói có dây nối để cắm USB nghe nhạc, mà e ko biết tìm mua ở đâu, cắm vào đâu, hix :(

3. E cung nghe nói là có thể dùng remote để đề máy, mà cũng ko biết làm sao

4. Thấy trên xe có cái dây nối dt rảnh tay, mà jac cấm nhỏ xíu, ko biết cấm vô dt nào dc.

Các bác chỉ dùm, hay hẹn cuối tuần cafe học hỏi ạ.
Cám ơn các bác.