Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Mấy bác GLK đâu hết rùi ?
Bác hội Trưởng đâu rồi ? Lên kế hoặch đi chứ sao im lìm quá vậy !

Hạng C
27/6/07
889
1
18
bác ra 1 cái hẹn of trước đi, vd: cafe sáng thứ 7 tới ở đâu đó, cafe Dinh hay chỗ nào rộng rãi.

Em thì đang rầu, mới đưa GLK vào *, hôm qua thằng em lùi vào nhà kg thấy đường sao đó làm trầy từa lưa hết.

Hạng B2
26/6/08
306
0
16
GLK ai không wen xe thì bác đừng cho de xe cho dù tài xế lâu năm nhưng cần quen cảm giác lái ,chân ga nữa bác, ai mới chạy GLK nhìn kính hậu nhỏ chưa wen đâu, nên bác để e bác de là dễ bị đúng rồi.Chia buồn với bác!!!

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
Chia buồn cùng bác Thanhden, thôi bữa nào lên Haxaco dặm lại luôn, BH nó lo. Theo ý của bác hay đó, anh em gặp nhau ở quán café nào, rồi lên kế hoạch off luôn, mình thấy ở BD quán nào cũng to cả, hay anh em mình hẹn lên đó uống rồi bàn hỉ!!!
@tuanrossi: Khi ra ngoài đường trường, Tuyên sd thử chế độ Cruise control, chỗ nào GH 80km/h Tuyên đạp ga lên 78kh/h, rồi gặt cần cruise control lên 1 cái là chỉnh thành 80km/h, rồi bỏ chân ga ra, xe tự động chạy 80km/h, dù lên dốc hay xuông dốc, dù vô cua hay đường thẳng, găp sự cố, chỉ cần nhá thắng là CĐ Cruise sẽ tắt, xong thấy đường trống là làm lại CĐ cruise liền, mất khoảng 2giây, còn nếu muốn vượt xe khác thì đạp ga tí xe sẽ lên 90,100km/h, qua mặt xong bỏ chân ga ra, xe tiếp tục chạy 80km/h. Ah trên xe gồm 4 người lớn + 1 em bé 9 tuởi và 1 em bé 4 tuổi. Mình thấy xe chạy và tiêu hao nhiên liệu như thế thì quá good.
Còn cách chạy không cài CĐ cruise, tăng ga giảm ga, chạy 80,70..90,100km/h thì sẽ hao 10l/100km, nhưng cảm giác thích hơn vì mình được Lái xe, chứ không phải xe Chở mình

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Tuần này bác Bannang.com cho em GLK thử sức 3 ngọn đèo Cà, Cù Mông và đèo Hải Vân nên bác ấy hẹn anh em cuối tuần sau khi từ Huế. Bác Bannang.com nhớ cho anh em cảm nhận và hình ảnh em nó leo đèo như thế nào.

Em cũng đồng ý với các bác là anh em mình hẹn nhau ở Caphê nào đó rồi lên kế hoạch. Bác Thanhden ở Bình Dương có chổ nào rộng rãi thuận tiện cho việc đậu xe và bảo đảm an toàn cho các em GLK ?

Hôm nào bác mang xe vào Haxaco bên em dặm lại cho bác. Chi phí thì bảo hiểm lo.

Hạng C
2/4/04
756
320
63
Em đi Nha Trang bằng đường biển, đường tốt, nhiều cua gắt. Khi đó, cảm giác tuyệt nhất khi lái GLK là:

- Hệ thống ESP hoạt động thật tuyệt: em ôm cua với tốc độ từ 80 - 100km/h mà xe vẫn bám đường tốt, xe không lắc nghiêng - không sàng, tay lái cứng. Bà xã nói "Sao cũng đường này mà anh chạy Escape thì thấy sợ khi ôm cua, nhưng GLK thì thấy an toàn". Escape mà ôm các cua này khoàng 80km/h là thấy cảm giác muốn xuống lề đường hoặc lật xe rồi.

- Tăng tốc rất nhanh khi để hộp số ở chế độ Sport (tăng tốc từ 0 - 100km/h dưới 8 giây). Em đã phi lên 170km/h ở 2 đoạn: Lagi (ở SG ra, gần cuối khúc đường xấu, có đường rẽ ra biển một chút thì tới đường mới mở, rộng 40m, dài 5km, không có xe chạy, gần khu nghỉ mát hạng sang gì đó ... em quên tên rồi :D) và đoạn sân bay Cam Ranh - Nha Trang. Chạy nhanh nhưng xe rất đầm và thấy rất an toàn.

- Hệ thống điều hòa không khí làm lạnh rất nhanh. Em thường để quạt và hướng gió ở chế độ Auto. Tuy nhiên khi để chế độ lấy gió trong thì khoảng vài phút là nó tắt chuyển qua chế độ lấy gió vừa trong vừa ngoài (chắc Mercedes sợ người ngồi trong xe bị ... ngộp :cool:)

- Chế độ số tay rất đã, nhưng em chỉ sử dụng 1 chút thôi vì Mercedes khuyên (trong sách hướng dẫn): sau khi chạy 1.500km (rô đai) mới nên chạy toàn tải với các chế độ của hộp số.

- Gạt mưa ờ chế độ tự động hoạt động rất tốt, khi nhanh khi chậm tùy theo trời mưa to hay nhỏ. Người lái không phải bận tâm khi lái xe dưới trời mưa.

- Đèn xe rất sáng, chạy đêm thoải mái.

- Gương chống chói hoạt động hiệu quả khi chạy đêm. Bây giờ thằng nào chạy sau em mà mở pha thì em mackeno.

Qua chuyến đi Nha Trang, em cảm thấy hài lòng về con GLK

Hạng B2
17/7/08
155
4
18
Tp.HCM
đúng là khi lái đường dài mới cảm nhận được GLK thấy xứng đáng đồng tiền bác gạo pác hả? càng đi càng thấy hết những ưu điểm của nó đúng không pác!

Hạng C
27/6/07
889
1
18
vinhnam nói:
Tuần này bác Bannang.com cho em GLK thử sức 3 ngọn đèo Cà, Cù Mông và đèo Hải Vân nên bác ấy hẹn anh em cuối tuần sau khi từ Huế. Bác Bannang.com nhớ cho anh em cảm nhận và hình ảnh em nó leo đèo như thế nào.

Em cũng đồng ý với các bác là anh em mình hẹn nhau ở Caphê nào đó rồi lên kế hoạch. Bác Thanhden ở Bình Dương có chổ nào rộng rãi thuận tiện cho việc đậu xe và bảo đảm an toàn cho các em GLK ?

Hôm nào bác mang xe vào Haxaco bên em dặm lại cho bác. Chi phí thì bảo hiểm lo.

cafe thì có thể ngồi ở ROMA, gân ngã tư Hoà Lân, xe đậu thoải mái, không thì tới luôn TDM, quán nào cũng được

Nếu đi cùng gia đình, thì em đề nghị dùng Buffet ở Dìn Ký, vừa qua cầu địa phận giữa BD-Sài gòn, trưa hàng ngày đều có Buffet, có nhớc đi theo thì cho chơi bời ở đó ngon lành luôn