Hạng B2
20/9/15
102
38
28
40
E đang tính lấy em Tucson 2014 bản limited 2.4. Có bác nào chạy em này cho em hỏi em này dẫn động 2 cầu toàn thời gian phải không ạ ? Vì em không tìm thấy cái nút nào để ngắt một cầu đi cả. Chỉ thấy cái nút khoá visai bên trái dưới volang thôi. Cám ơn các bác.
E đang đi ẻm nè, nếu e o lầm thì nút đó là bật 2cau mà. E mua ẻm dc đúg 2 năm rùi đó b.
THÀNH LẬP HỘI TUCSON - Giao lưu học hỏi, chém gió, ọp ẹp

Hạng B2
5/1/11
144
28
28
Q9
E đang đi ẻm nè, nếu e o lầm thì nút đó là bật 2cau mà. E mua ẻm dc đúg 2 năm rùi đó b. View attachment 431694
Cám ơn bác. E lại tưởng đó là nút cài visai. Bác đã thử chạy khi nhấn nút này chưa ạ, nếu nó chỉ cho phép chạy tối đa 5km/h thì đúng là cài visai, còn vẫn chạy nhanh được thì là cài cầu. E này xăng cộ ăn uống trong TP có tới 15l/100km Không bác ?

• Like
Reactions: Tucson ix
Hạng B2
20/9/15
102
38
28
40
Cám ơn bác. E lại tưởng đó là nút cài visai. Bác đã thử chạy khi nhấn nút này chưa ạ, nếu nó chỉ cho phép chạy tối đa 5km/h thì đúng là cài visai, còn vẫn chạy nhanh được thì là cài cầu. E này xăng cộ ăn uống trong TP có tới 15l/100km Không bác ?
Cái lày e o rõ, nhưng trên xe báo khoảng 11,5 la cùng. 2 cầu e chưa thử, đâu có chạy đồi núi đâu mà bít. B ở đâu, b cần xem thì cafe e chạy ra cho b xem. Xe e độ thêm nhìu đồ chơi lắm. Fon 0903156196

Hạng B2
5/1/11
144
28
28
Q9
Cái lày e o rõ, nhưng trên xe báo khoảng 11,5 la cùng. 2 cầu e chưa thử, đâu có chạy đồi núi đâu mà bít. B ở đâu, b cần xem thì cafe e chạy ra cho b xem. Xe e độ thêm nhìu đồ chơi lắm. Fon 0903156196
Bác nhiệt tình quá cám ơn bác nhiều. E ơ Q9 bác ạ. Nhưng e đang đi công tác nước ngoài. Thứ 5 tới e mới về. Cuối tuần nếu b rảnh em hẹn bác cafe nhé. Cuối tuần tới chắc e cũng rước em nó về rùi.

• Like
Reactions: Tucson ix
Có bác nào bị tình trạng như em chưa?
View attachment 423735
Xe ăn vỏ nhìn thấy hoảng luôn. Vào hãng check thì các a kỹ thuật sau 1 hồi gọi đèn kiểm tra thì phát hiện cao su đệm ở đầu thanh treo bị nứt.
View attachment 423739
View attachment 423737
Cái đệm cao su chỗ em gọi đèn. Xem kĩ thì nó bị xé làm góc camber bị lệch dẫn tới tình trạng ăn vỏ như xe em. Theo lời mấy a kỹ thuật thì xe đi khoảng 50-60k km trở lên mới bị tình trạng này. Trường hợp của e mới hơn 30k km có thể do thường xuyên đi tuyến lộ tẻ - vàm cống quá xấu. Kết quả báo giá thay 2 thanh treo + 2 rotuyn khoảng 4chai. Cộng thêm cặp vỏ nữa chắc tròn chục chai.
Đầu năm hẻo quá. :(
Công nhận hãng chém kinh thật. Thanh giằng ngang có cao su rời sao không thay cao su vậy bác

Hạng B2
17/6/11
210
164
43
Công nhận hãng chém kinh thật. Thanh giằng ngang có cao su rời sao không thay cao su vậy bác
E đâu rành đâu bác trước giờ chỉ kiểm tra hãng thôi. Xe chủ yếu phục vụ vợ con mà thấy nó ăn vỏ kinh quá vào hãng báo vậy nên e thay luôn. Xót tiền thiệt mà an toàn gia đình là trên hết. E cũng biết mua ngoài rẻ hơn nhiều nhưng k biết garage chuyên về dòng huyndai cũng như chỗ bán phụ tùng chính hãng (gặp hàng đểu thì tiền mất tật mang).

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
E đâu rành đâu bác trước giờ chỉ kiểm tra hãng thôi. Xe chủ yếu phục vụ vợ con mà thấy nó ăn vỏ kinh quá vào hãng báo vậy nên e thay luôn. Xót tiền thiệt mà an toàn gia đình là trên hết. E cũng biết mua ngoài rẻ hơn nhiều nhưng k biết garage chuyên về dòng huyndai cũng như chỗ bán phụ tùng chính hãng (gặp hàng đểu thì tiền mất tật mang).

Hehe, phụ tùng Hyundai cũng k gọi là mắc nên thay cho an toàn bác ơi. Chắc tại lúc nó bắt đầu cọc cạch bác k đi thay rotuyn sớm mới đi luôn bộ vỏ.
Bác thay lại vỏ Kumho à?

Hạng B2
20/9/15
102
38
28
40
Bác nhiệt tình quá cám ơn bác nhiều. E ơ Q9 bác ạ. Nhưng e đang đi công tác nước ngoài. Thứ 5 tới e mới về. Cuối tuần nếu b rảnh em hẹn bác cafe nhé. Cuối tuần tới chắc e cũng rước em nó về rùi.
B lấz xe chưa, màu j zaz?