Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.167
113
Em hỏi có bác nào bên Ngân Hàng chịu giao dịch thỏa thuận không?
Tình huống như sau:
Em có miếng đất đã có hợp đồng mua bán
Và đã ra tên em rồi!
Dĩ nhiên em còn 1 phần ( cũng tương đối) chưa thanh toán cho chủ nhà.
Em "cắm nóng" luôn sổ này lấy 1 khoản thanh toán con lại cho Chủ nhà được không. ( dĩ nhiên khoản này tẩm 30% giá trị miếng đất thôi ạ)
Sẵn sàng làm hợp đồng Vay Mượn trước! Sổ Ngân hàng "lấy hộ" giùm, em không cầm.
Như thế cũng yên tâm mà!
Như thế Ngân hàng tính phí sao ta?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/10/11
77
1
8
Himlam nói:
Hơn chục năm buôn bán BDS tôi chẳng bao giờ qua mấy cái sàn Real này cho tốn tiền, vì các bác phải chuẩn bị đầy đủ giấy tờ, mấy cái sàn này ngồi không mà ăn thôi, thiếu 1 cái giấy thuế, mình phải tự đi trích lục rồi nộp chứ sàn chẳng làm giúp được 1 chút gì cả, kể cả khi mua dạng di chúc thừa kế, thì sàn cũng biểu tự mình làm thừa kế từ A - Z xong , đem lên , sàn ngồi đó mà ăn thôi.....Hehehe đối với tôi, sàn chẳng làm cái gì cả, vì vậy tự mình đi làm còn sướng hơn khi có đầy đủ giấy tờ, 1 hợp đồng mua bán ràng buộc chặt chẻ, và lên phòng tài nguyên và về phường xác minh pháp lý (cái này mình làm còn chắc hơn là sàn real)
chẳng ai ngồi đó mà ăn đâu bác ah` , vậy thì thế giới này sinh ra sàn BDS làm gì . có những cái ở vn mình thủ tục hành chính còn rườm rà rắc rối , nên sẽ cần phải chính chủ đi làm trích lục , thừa kế . còn những dịch vụ bên em mang đến để cho khách hàng đảm bảo giao dịch giữa 2 bên , không mất thời gian đi lại , thủ tục nhanh gọn , và mang đến giải pháp trọn gói .

bravia nói:
Em hỏi có bác nào bên Ngân Hàng chịu giao dịch thỏa thuận không?
Tình huống như sau:
Em có miếng đất đã có hợp đồng mua bán
Và đã ra tên em rồi!
Dĩ nhiên em còn 1 phần ( cũng tương đối) chưa thanh toán cho chủ nhà.
Em "cắm nóng" luôn sổ này lấy 1 khoản thanh toán con lại cho Chủ nhà được không. ( dĩ nhiên khoản này tẩm 30% giá trị miếng đất thôi ạ)
Sẵn sàng làm hợp đồng Vay Mượn trước! Sổ Ngân hàng "lấy hộ" giùm, em không cầm.
Như thế cũng yên tâm mà!
Như thế Ngân hàng tính phí sao ta?
hỏi cho bác rùi ! bên e ko chịu rùi bác ợ >.< .

Hạng B2
3/1/12
257
1.568
93
tình hình là em khai quật thớt này lên cho bác nào có nhu cầu giao dịch đảm bảo , làm chứng qua sàn bất động sản ACB và thanh toán qua ngân hàng ACB .

Status
Không mở trả lời sau này.