Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Người tốt việc tốt . Các bác làm vậy rất thiết thực .

Hạng B2
31/5/11
116
34
28
64
HCM
Gửi các bác,
Ngày 25/7 là ngày lễ lớn của Nhà Thờ Suối Dây, các Linh mục bận cầu nguyện cả ngày (theo thông tin em nhận được). Do đó, chuyến từ thiện sẽ được chuyển sang ngày thứ 7, 1/8/2015.
Em cảm ơn ạ.
Tiếc quá 1-8 em đang ở Mũi né

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Kính gửi bác Poorguy và ACE GM,
Chuyến từ thiện đến Suối Dây đã thành công tốt đẹp. 700 hộ gia đình đã được nhận quà trong đó có một số đồ do ACE trong hội GM hỗ trợ. Thay mặt các hộ dân ở xã Suối Dây, Tây Ninh, em cảm ơn các bác rất nhiều. Em có vài tấm hình, gửi các bác xem ạ.

Attachments

Hạng B1
4/9/14
85
18
8
BLD chi hội GMFC nên tìm những chỗ như thế này để làm từ thiện trong chuyến từ thiện hằng năm của Chi Hội.
Những năm qua e thấy chi hội mình có những chuyến từ thiện ở những nơi chưa thật sự khó khăn lắm, đi từ thiện thường kết hợp với du lịch thì làm sao tìm được.
Các bác BLD phải đặt mục tiêu từ thiện lên hàng đầu, tìm kiếm những nơi cần sự giúp đỡ của người dân nghèo. Sau đó các bác mới nghĩ đến chuyện vui chơi của các bác, như vậy mới có ý nghĩa.
Cá nhân e thấy các bác chỉ tìm những nơi từ thiện có kết hợp vui chơi cho cá nhân các bác,ví dụ như chuyến Phan Thiết năm ngoái, hay chuyến Cà Mau năm trướcc nữa, những nơi đó không thật sự khó khăn, vì ở đó đơợc nhiều đơn vị bảo trợ từ nước ngoài.
Em thấy chuyến từ thiện suối Dây này rất ý nghĩa, cuộc sồng người dân thật sự khó khăn qua hình ảnh báo cáo.

• Like
Reactions: An Khang
Hạng F
14/3/13
5.958
140.561
113
Phong Lăng Độ
từ thiện kết hợp du lịch bác ơi , chổ nào cũng có người nghèo cũng cần hổ trợ hết ,tuy nhiên tùy vào khả năng và điều kiện nên ae GMFC tổ chức được như vậy là mừng rồi

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
BLD chi hội GMFC nên tìm những chỗ như thế này để làm từ thiện trong chuyến từ thiện hằng năm của Chi Hội.
Những năm qua e thấy chi hội mình có những chuyến từ thiện ở những nơi chưa thật sự khó khăn lắm, đi từ thiện thường kết hợp với du lịch thì làm sao tìm được.
Các bác BLD phải đặt mục tiêu từ thiện lên hàng đầu, tìm kiếm những nơi cần sự giúp đỡ của người dân nghèo. Sau đó các bác mới nghĩ đến chuyện vui chơi của các bác, như vậy mới có ý nghĩa.
Cá nhân e thấy các bác chỉ tìm những nơi từ thiện có kết hợp vui chơi cho cá nhân các bác,ví dụ như chuyến Phan Thiết năm ngoái, hay chuyến Cà Mau năm trướcc nữa, những nơi đó không thật sự khó khăn, vì ở đó đơợc nhiều đơn vị bảo trợ từ nước ngoài.
Em thấy chuyến từ thiện suối Dây này rất ý nghĩa, cuộc sồng người dân thật sự khó khăn qua hình ảnh báo cáo.

Từ thiện thì dù hình thức nào, ở đâu thì nó cũng từ thiện, miễn sao không có yếu tố vụ lợi, lừa đảo.