Hạng D
6/12/14
1.337
1.295
113
Bác mê E vin này...
Coi chừng sau này mêt vì E nó
Chưa có thương hiêu gì, xe dấu+ đổi mác... ko khác gi xe tàu
Bỏ ra hơn 500tr là chắc vì cộng lời ngân hàng pải hơn 100tr lấy hang như tau thì ko đáng chut nào... đa phần mua xe vin là nv hườn ưu đãi .. khách hangg uu đãi...
Bạn nói không đúng lắm "đa phần mua xe Vin là nv hưởng ưu đãi ...". tôi có quen vài người đã mua xe Vinfast Fadil, SA, A đều không dính dáng gì Vin. Họ mua vì họ thích.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
em chưa đọc, mà đọc cái tiêu đề em thắc mắc: mua con xe hạng A có gì mà hành trình ta?
Hành trình thường là mua 1 con xe cũ, mà vì ít tiền mà thích hít đồ thơm nên mới lằng nhằng. Em đã kinh qua 2 lần chuyện này nên em biết là ít tiền mà đi tìm mua xe cũ là 1 đoạn trường những đau khổ, chông gai :)

Chứ mua xe mới thì chạy ra showroom, chỉ con xe, quăng tiền vào tài khoản showroom, lái xe về. Hết! Vậy mà cũng rặn ra được bài báo thì PR hơi phô!

Hạng D
6/12/14
1.337
1.295
113
em chưa đọc, mà đọc cái tiêu đề em thắc mắc: mua con xe hạng A có gì mà hành trình ta?
Hành trình thường là mua 1 con xe cũ, mà vì ít tiền mà thích hít đồ thơm nên mới lằng nhằng. Em đã kinh qua 2 lần chuyện này nên em biết là ít tiền mà đi tìm mua xe cũ là 1 đoạn trường những đau khổ, chông gai :)

Chứ mua xe mới thì chạy ra showroom, chỉ con xe, quăng tiền vào tài khoản showroom, lái xe về. Hết! Vậy mà cũng rặn ra được bài báo thì PR hơi phô!
Bạn có đủ tiền để "quăng" vô showroom rước xe mới về thì "phẻ re". Còn chủ thớt có ít tiền nhưng vẫn muốn mua xe mới nên phải tìm đủ cách, ta gọi đó là hành trình là đúng. Ta nên hoan nghênh và động viên chủ thớt, chứ đừng chê ít tiền nên mua xe cũ.

• Like
Reactions: alituantb
Hạng D
25/10/07
1.314
6.155
113
Ý chung chung em lược dịch là : Mua cái xe vất vả nhưng đáng tiền. Hết

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mua xe mà nghĩ đủ chiêu thì cũng mệt.
Xe này chắc là ở Biên Hoà, hình thấy góc chụp quen qien như Khu công nghiệp BIên Hoà 2.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Bạn có đủ tiền để "quăng" vô showroom rước xe mới về thì "phẻ re". Còn chủ thớt có ít tiền nhưng vẫn muốn mua xe mới nên phải tìm đủ cách, ta gọi đó là hành trình là đúng. Ta nên hoan nghênh và động viên chủ thớt, chứ đừng chê ít tiền nên mua xe cũ.
Bác có đọc kĩ bài em ko, hay tại em viết tối ý?
Ý em là nếu bác có ít tiền đến mức mà phải mua xe cũ, thì bác sẽ có hẳn 1 hành trình cực khổ đằng đẵng đáng để viết thành sách hướng dẫn cho người đi sau, em thật vì em đã trải qua.

Chứ còn nếu bác đã mua xe mới, kể cả xe hạng A bản base thì chẳng có gì để mà hành trình cả: ra showroom, chọn, chốt, kí, lái về.

Còn bác mua xe cũ nha: mua xe gì giờ với 200tr? Lên mạng tra tầm giá đó mua được những xe nào. Cái xe nhiều chỗ thì đời sâu, xe đời mới tí thì lại quá nhỏ. Tính sao?
Rồi, đời bao nhiêu là chấp nhận được, chốt.
Vậy số sàn hay AT? Sàn thôi, AT mắc lắm.
Xác định được rồi mình lên "sàn" tìm nào. Tìm được con xe có vẻ được, sắp xếp đi xem xe, mất 1 ngày trời: con xe này coi vậy mà nát quá.
Lại tìm, lại đi xem: con này có vẻ ngon, mà giá lại chát...

Cuối cùng cũng mua được xe, giờ đến màn nằm garage để đại tu con xe ghẻ...

Đấy, nó phải như thế mới gọi là hành trình bác ạ, hành tới lúc bác bán xe luôn á :)

Hạng B1
26/6/17
78
60
18
Bác phải ghi tiêu đề là "Hành trình mua xe Vin mới giá hời" thì mn mới k bị hiểu lầm :D