Thảo Luận Chung Tháo bớt ghế !

Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
xichlodap123 nói:
Xe em 3 hàng ghế, em tháo 1, hàng sau cùng. Đăng kiểm vô tư. Chở vẫn đủ 7 người, đi qua xxx còn chào!!!

Xe gì 7c mà có đến 3 hàng ghế vậy bác?

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
ve sau nói:
xichlodap123 nói:
Xe em 3 hàng ghế, em tháo 1, hàng sau cùng. Đăng kiểm vô tư. Chở vẫn đủ 7 người, đi qua xxx còn chào!!!

Xe gì 7c mà có đến 3 hàng ghế vậy bác?
Thì mấy xe 7 chổ đó bac, bác ngó coi xe nào 3 hàng ghế mà ko đủ 7 chỗ hông??

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mình vừa mail hỏi đăng kiểm, thì họ trả lời là không được phép.

Chào Trương.
Khi kiểm định các đăng kiểm viên có hạng mục kiểm tra băng ghế. Yêu cầu của băng ghế là phải đủ về số lượng, còn tốt về chất lượng, không những phải được bắt chắc chắn mà còn phải đúng khẩu độ (bước ghê). Vì vậy nếu tháo ra mà đi đăng kiểm là không được. Khi đi đăng kiểm thì đủ nhưng về tháo ra thì được nhưng đi đường gặp CSGT lại không được, nhưng gặp CSGT mà nộp phạt thì lại được, nhưng về nhà trình bày khoản chi này với bà xã thì lại không được...

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
truong195 nói:

Chào Trương.
Khi kiểm định các đăng kiểm viên có hạng mục kiểm tra băng ghế. Yêu cầu của băng ghế là phải đủ về số lượng, còn tốt về chất lượng, không những phải được bắt chắc chắn mà còn phải đúng khẩu độ (bước ghê). Vì vậy nếu tháo ra mà đi đăng kiểm là không được. Khi đi đăng kiểm thì đủ nhưng về tháo ra thì được nhưng đi đường gặp CSGT lại không được, nhưng gặp CSGT mà nộp phạt thì lại được, nhưng về nhà trình bày khoản chi này với bà xã thì lại không được...

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53
truong195 nói:

Chào Trương.
Khi kiểm định các đăng kiểm viên có hạng mục kiểm tra băng ghế. Yêu cầu của băng ghế là phải đủ về số lượng, còn tốt về chất lượng, không những phải được bắt chắc chắn mà còn phải đúng khẩu độ (bước ghê). Vì vậy nếu tháo ra mà đi đăng kiểm là không được. <span style=""color: #ff0000;"">Khi đi đăng kiểm thì đủ nhưng về tháo ra thì được nhưng đi đường gặp CSGT lại không được, nhưng gặp CSGT mà nộp phạt thì lại được, nhưng về nhà trình bày khoản chi này với bà xã thì lại không được...</span>
Đăng kiểm chỗ nào mà trả lời tếu vậy bác

Hạng D
27/4/11
1.063
2
38
38
hic em cũng định tháo ghế con 9 chỗ nhà em để chở cà phê,nghe vầy chắc phải để lại quá

Hạng C
21/12/10
974
1
18
53
Không biết được hay ko. Các bác xem thế có đc ko?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/12/10
124
2
18
47
Em cũng vừa bị phạt trên XLHN tuần qua.Xe Cty Em là xe Suzuki Carry 7chỗ ,kiếng sau và hông có dán phim cách nhiệt ,hàng ghế sau cùng ít người ngồi nên cũng tháo ra để cho trống .Khi chạy đến gần Metro An Phú thì bị 2 xxx chạy moto trắng chạy theo ép vào lề đòi kiểm tra giấy tờ xe ,Em chạy đúng lane và không pham lỗi gì nên khi xuống xe Em cũng hỏi trước là mình vi phạm gì để trình giấy tờ thì xxx nói là chỉ kiểm tra hành chính thôi nên cũng đưa giấy tờ xe ra.Sau đó xxx đi 1 vòng quanh xe và bảo Em mở cửa xe ra.xxx nhìn trong xe rồi nhìn vào sổ kiểm định rồi bảo là sổ kiểm định ghi 7 chỗ mà sao chỉ có 2 hàng ghế ,rồi theo nghị đinh...bla ...bla gì đó rồi phạt Em tội thay đổi kết cấu xe mức phạt là 1tr2 giam bằng lái 30 ngày .Em k chịu thì xxx đòi đem xe về đồn rồi ghi giấy phạt.Em đồng ý giao chìa khoá luôn vì là xe Cty,hơn nữa việc tháo băng ghế ra là ý kiến của giám đốc Cty Em vì trước đó Em đã báo cáo việc này nhưng giám đốc bên EM k chịu nghe .Có lẽ chắc thấy khó ăn quá nên xxx bảo ; bên Em đang thiếu biên bản nên Em sẽ giảm hình phạt cho Anh bằng việc ghi vào biên bản tội xe dơ làm mất vệ sinh mỹ quan thành phố với số tiền phạt là 30.000 đồng ,Em đưa luôn 100.000 rồi lên xe dông luôn.Xe Em lúc đăng kiểm thì k nghe nói đến việc này và vẫn được đăng kiểm bình thường .Không biết bác nào có quyết định hay nghị định gì về việc này k thì post lên cho Anh Em cùng tham khảo luôn nhé

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
miha27 nói:
truong195 nói:

Chào Trương.
Khi kiểm định các đăng kiểm viên có hạng mục kiểm tra băng ghế. Yêu cầu của băng ghế là phải đủ về số lượng, còn tốt về chất lượng, không những phải được bắt chắc chắn mà còn phải đúng khẩu độ (bước ghê). Vì vậy nếu tháo ra mà đi đăng kiểm là không được. <span style=""color: #ff0000;"">Khi đi đăng kiểm thì đủ nhưng về tháo ra thì được nhưng đi đường gặp CSGT lại không được, nhưng gặp CSGT mà nộp phạt thì lại được, nhưng về nhà trình bày khoản chi này với bà xã thì lại không được...</span>
Đăng kiểm chỗ nào mà trả lời tếu vậy bác
Đăng kiểm Việt Nam đó bác. Hồi trước em hỏi về sổ đăng kiểm bác y cũng trả lời rất tếu.
[link]http://www.dangkiemoto.com/[/link]