Tập Lái
10/3/15
2
3
3
Vệ sinh nội thất sạch sẽ. Chân dài kế bên là bao thơm và mát.(ý kiến của bác nào đó trên diễn đàn. Em áp dụng thấy rất Ok )

• Like
Reactions: De Red and Latumi
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Phàm ai ko chịu được mùi xe thì có bỏ cái gì cũng khó chịu. Còn ai đi quen thì ko cần bỏ gì cả cuzng được..
Xe cỏ taplô nhự, ghế simili, giả da thì nó có mùi riêng, xe xịn da thật, thậm chí Altacara cũng có mùi riêng.. không tin bác đi triển lãm ngồi vào Mes S hay maybach xem mùi da xịn nếu ai ko đi xe được cũng thầy "mắc ói" ah! Xe nó mấy tỷ chớ ít gì. (Xe Mes cỏ mình da thật bà bx va thằng nhóc chê mùi da kỳ, lại đi khen mùi con xe Cờ-Ru của 2vc đứa em mới đau, thằng em nó nói: vậy thôi chị đổi Mes cho em lấy Cruze đi... Kkk. Nói vậy để biết mỗi người chịu 1 kiểu mùi)
Riêng tôi thì xe luôn sạch sẽ trogn ngòai, dùng tí xíu tinh dầu cam, quýt hoặc quế (chai nhỏ thoang thoảng).
Khi đi xa thì bx luôn thủ sẵn vài trái quýt, vỏ quýt nhét mũi thì sẽ át hết mfui xe đấy!
Nhưng phải đảm bảo máy lạnh xe lạnh sâu, ko phà ào ào mà hơi lạnh ko sâu nha, vì càng làm ói nhanh thêm.
Ngoài ra, ai ko chịu được mùi đi tư từ cung sẽ quen, ít hay nhiêu thôi.

Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Mình hay chở vợ và thỉnh thoảng bồ đi mà ai cũng say xe nên sức dầu xanh không à . Vì vậy xe mình không cần Sài nước hoa chỉ Sài dầu xanh hiệu đại bàng . Và Vì nước hoa của con bồ không thể lấn áp được mùi dầu xanh nên mình chưa bị vợ pháp hiện .

• Like
Reactions: De Red
Tập Lái
4/4/18
24
3
3
27
Em đung của hãng THANN tinh dầu, có nhiều loại giá hơi chát được cái mỗi ngày môi mùi tuỳ mình thích hêt mùi mình lại thêm vào ngày lần vậy á

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
E không bao giờ dùng dầu thơm hay bất kỳ loại chất tạo mùi nào trong xe..vì nó là chất hóa học..đa phần của ông anh hàng xóm bán,hít nó nhiều dễ ung thư ..
E dùng máy lọc không khí+khử mùi
Máy lọc không khí cho xe ô tô Roidmi Car Purifier P8
Của xiaomi bản V2 3.5tr..lọc sạch mùi ẩm,mùi khói đến mùi đồ ăn..thậm chí cả mùi xì hơi cũng bay ngay lập tức..xe hoàn toàn không có 1 mùi gì..không khí như ở ngoài tự nhiên..Ngay cả người hay bị say xe nhất ngồi lên xe e vẫn không thể say xe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/8/11
626
484
63
Nhà em trước giờ đi mấy con xe cỏ rồi (Civic - Grandis - Mazda 6) nhưng chưa dùng qua dầu thơm. Xe cảm giác không có mùi gì khác thường, cũng không gây khó chịu gì.
em chưa dùng và cũng sẽ chẳng bao giờ dùng. Quan trọng nhất là giữ gìn vệ sinh nội thất sạch sẽ để tránh tạo ra mùi kinh khủng trong xe thì khi đó chẳng có dầu nào giải quyết được cả.

• Like
Reactions: De Red