Hạng D
2/3/11
2.436
29.575
113
Đợi bđs nổ bóng sẽ mua đc rẻ. Mấy trò chê bai này nọ chỉ làm chủ nhà ghét chứ không sợ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: VHMK
Hạng B2
26/11/05
492
5.023
93
theo mình thì anh phải mào đầu với chủ nhà bằng mẫu câu sau:
"nhà của anh chị thiệt tình là nói mắc cũng không mắc mà nói rẻ cũng hổng rẻ, tui là người có thiện chí thật lòng với hi vọng có duyên với cái nhà này.... TUY NHIÊN.... khúc này anh thấy chổ nào chưa ổn thì thêm vô.

Cái này mình hay xài khi muốn đưa giá về giá thị trường... chứ về giá thấp hơn thì chắc hóng mấy tay giang hồ bên dưới.

Hạng B2
6/8/09
497
2.416
93
"nhà của anh chị thiệt tình là nói mắc cũng không mắc mà nói rẻ cũng hổng rẻ, tui là người có thiện chí thật lòng với hi vọng có duyên với cái nhà này.... TUY NHIÊN.... khúc này anh thấy chổ nào chưa ổn thì thêm vô.

Cái này mình hay xài khi muốn đưa giá về giá thị trường... chứ về giá thấp hơn thì chắc hóng mấy tay giang hồ bên dưới.
hay quá bác !

Hạng B2
16/9/19
135
154
43
Bình Thạnh, HCM
Bác thuê em đi cùng giới thiệu em là bạn để em chê nhà, chê chủ + chửi bác vì ý định mua, trả công em cao cao tí bao gồm bảo hiểm sợ chủ nhà nó oánh @@

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93

Trước em bán nhà, trong đầu cũng tính bớt cho người mua mấy chục. Nhưng trong lúc thương lượng, người mua chê này chê kia, em nghe thấy ghét quá khỏi bớt luôn. Thế là người mua mua theo giá em đưa. :D
Theo em, khi đã thích và cảm thấy giá hợp lý, người mua nên tránh cò kè, mất hên.

• Like
Reactions: gotphieudu
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Thời buổi đất chật, người đông, mình không mua thì chủ nhà cũng bán được cho người khác thôi, nên bỏ qua vấn đề chiêu trò dìm giá, chủ nó ghét thêm, càng ko bớt. Thay vào đó nên thân thiện và cứ đưa ra giá mình muốn, thỏa thuận từ từ với chủ nhà. Một bên cần mua, một bên cần bán, hòa. WIN-WIN là đẹp nhất, còn ông nào ra làm ăn mà muốn WIN-LOSE thì thôi dẹp, ở nhà cho khỏe.