Hạng C
7/9/15
697
8.414
93
Sau khi ký còn con dấu cty nữa mí anh
Con dấu đóng lên tên thằng nào thì thằng đó chịu mà

Mà muốn đc đóng con dấu thì thằng đó có cái uỷ quyền trc pháp luật rồi
Còn thằng nháy đâu đc uỷ quyền nên chỉ là thằng ký nháy

P/s một đứa chiên ký nháy và đi lấy con dấu cho sếp

• Like
Reactions: h.hung
Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
Sau khi ký còn con dấu cty nữa mí anh
Con dấu đóng lên tên thằng nào thì thằng đó chịu mà

Mà muốn đc đóng con dấu thì thằng đó có cái uỷ quyền trc pháp luật rồi
Còn thằng nháy đâu đc uỷ quyền nên chỉ là thằng ký nháy

P/s một đứa chiên ký nháy và đi lấy con dấu cho sếp
Em cũng nghĩ vậy.
Nếu tranh chấp hợp đồng hay kiện cáo thì trong cái hđ đó cũng làm gì có tên thèng ký nháy mà liên với chả quan :D

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Có và không bác ạ.
Có là chịu trách nhiệm nội bộ. Vì khi ký nháy là tham mưu kiểm soát nội dung cho người ký chính thức. Và chịu trách nhiệm nội bộ nếu nội dung mình ký nháy tham mưu sai.
Không là không chịu trách nhiệm pháp lý trước pháp luật bác nhé. Vì hợp đồng là người đại diện pháp luật của cty ký hoặc người được ủy quyền ký thay. Và chịu trách nhiệm về pháp luật là người ký chính thức nhoa :D

Hạng D
30/6/08
1.505
64.576
113
59
Thường mấy cái hợp đồng dự án, mấy sếp phải bắt em ký nháy thì ổng mới chịu ký.
Em chỉ làm thuê, ko phải là chủ hay đại diện doanh nghiệp thì trong trường hợp có tranh chấp, kiện cáo thì có bị liên quan?
Hay, ký nháy chỉ thể hiện tin tưởng trong nội bộ doanh nghiệp?

View attachment 1780308
NO FOUR GO. Ký nháy chỉ để thằng ký 9 hạch khi nó ký thôi. Đếch có ý nghĩa gì thêm. :D:D

Hạng D
30/6/08
1.505
64.576
113
59
Có và không bác ạ.
Có là chịu trách nhiệm nội bộ. Vì khi ký nháy là tham mưu kiểm soát nội dung cho người ký chính thức. Và chịu trách nhiệm nội bộ nếu nội dung mình ký nháy tham mưu sai.
Không là không chịu trách nhiệm pháp lý trước pháp luật bác nhé. Vì hợp đồng là người đại diện pháp luật của cty ký hoặc người được ủy quyền ký thay. Và chịu trách nhiệm về pháp luật là người ký chính thức nhoa :D
Nội bộ khi thằng ký chính nó hỏi sau khi được giải thích hay giải trình thì chỉ còn thằng ký chính.

Hạng C
7/9/15
697
8.414
93
Em cũng nghĩ vậy.
Nếu tranh chấp hợp đồng hay kiện cáo thì trong cái hđ đó cũng làm gì có tên thèng ký nháy mà liên với chả quan :D
Lúc kiện là nó lôi tờ uỷ quyền ra muh

P/s: thằng chiên Submit approval uỷ quyền cho sếp từ CEO

Hạng B2
28/5/12
243
3.759
93
40
Tùy. Cty thì chả bị gì.
Còn nhà nước mới bị.truy.

Mình lúc làm ở bp hành chính, là người ký nháy sau cùng cùng các phòng chuyên môn, các phòng chịu trách nhiệm về nội dung chuyên môn, e hành chính chịu trách nhiệm về thể thức, chính tả ....

Nói chung là éo việc gì.
Có ký là chịu trách nhiệm nha a, tuỳ vụ tuỳ việc thôi chứ nhà nước hay tư nhân gì. thò tay ký mấy cái liên quan tiền bạc tỷ dụ như cái cv đó tạo đk lừa đảo hay trốn thuế gì đó. Thử coi có bị lụm hay ko?

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Hạng D
4/2/10
3.390
29.812
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Có ký là chịu trách nhiệm nha a, tuỳ vụ tuỳ việc thôi chứ nhà nước hay tư nhân gì. thò tay ký mấy cái liên quan tiền bạc tỷ dụ như cái cv đó tạo đk lừa đảo hay trốn thuế gì đó. Thử coi có bị lụm hay ko?
Về cơ bản là chịu trách nhiệm nội bộ.
Còn lừa đảo, trốn thuế, biết sai mà cũng ký thì ráng cmn chịu!

• Like
Reactions: h.hung