Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác, em mới lấy con morning nhập, các bác cho em hỏi xe nhập thì minh vẫn đi bảo trì định kì như xe của anh Hải luôn được không nhỉ, có sự phân biệt gì giữa 2 loại này không, em ở q2 tính đi Kia Bình Triệu cho gần nhà cho tiện, không biết dịch vụ ok không, e mua bh PVI 2 chiều thì ở đây có làm bh cho em luôn được không nhỉ, có bác dv nào bên Bình Triệu cho e cái số cầm chân luôn hen !!!
Chào bác. bác cứ vô Kia Bình Triệu bảo dưỡng bình thường, chỉ khác là không biết bác có được bảo hành hay không thui, vì hồi trước em làm bên hãng GM thì xe nhập vô thì bảo trì bình thường nhưng không được bảo hành, trong qua trình sử dụng có hư hỏng sảy ra thì xe bác hư thay thế phải bỏ tiền. còng đồng sơn thì vô hãng họ cũng sẽ làm cho bác luôn.

• Like
Reactions: hitapass
Tập Lái
18/11/15
4
1
3
38
Anh co nhu cau cham soc xe thi qua autoqt khu do thi an phu - an khanh quan 2, ben em co Bao Duong dinh ky theo Tieu chuan cua Toyota. Dich vu chuyen nghiep, Gia ca phai chang a. Dt 0918818850. Tu van mien phi anh nhe. Can on anh.

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Garage bác nào có làm bảo hiểm liên kết với AIG báo em biết giúp ạ?

Tập Lái
5/7/15
18
9
3
52
bữa thay bố thắng tay ở 1 gara đường Nơ Trang Long, Carens, nó dứt cho 750k, vào hãng chắc cỡ chừng đó
chán cho mấy gara ế, ngồi mài dao đợi k :(:(:(:mad:

Tui ở tỉnh lẻ mới khó nữa nè: Cái Carens của tui bị hư cái tấm che nắng phía bên tài, nó cứ sụp xuống chấn vô đầu hoài sửa hok được. Vô hãng thay nó chém 1 triệu 500. Đau quá là !!

Hạng D
8/5/16
2.226
5.992
113
Chào các bác, em mới lấy con morning nhập, các bác cho em hỏi xe nhập thì minh vẫn đi bảo trì định kì như xe của anh Hải luôn được không nhỉ, có sự phân biệt gì giữa 2 loại này không, em ở q2 tính đi Kia Bình Triệu cho gần nhà cho tiện, không biết dịch vụ ok không, e mua bh PVI 2 chiều thì ở đây có làm bh cho em luôn được không nhỉ, có bác dv nào bên Bình Triệu cho e cái số cầm chân luôn hen !!!
Bác chú ý loại nhớt thay cho xe. Vô KIA hình như chỉ thay loại mặc định là Castrol GTX, chạy rấy ỳ máy. Bác có thể mua ở ngoài loại tốt hơn như Magnatec, chạy nhẹ máy và mượt hơn nhiều.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Tui ở tỉnh lẻ mới khó nữa nè: Cái Carens của tui bị hư cái tấm che nắng phía bên tài, nó cứ sụp xuống chấn vô đầu hoài sửa hok được. Vô hãng thay nó chém 1 triệu 500. Đau quá là !!
mắc vậy ha bác.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Bác chú ý loại nhớt thay cho xe. Vô KIA hình như chỉ thay loại mặc định là Castrol GTX, chạy rấy ỳ máy. Bác có thể mua ở ngoài loại tốt hơn như Magnatec, chạy nhẹ máy và mượt hơn nhiều.
đúng vậy bác, bác dùng CASTROL MAGNATEC 10W40 là ok rồi giá cả cũng phải chăng mà lại chạy nhẹ máy và em.

Hạng C
15/5/12
579
3
18
Xe em là Kia Carens máy dầu, đi phải vào cây xăng phải để ý chứ đổ lộn xăng thì chết thế mà e cũng bị 2 lần rồi... Các bác có cách nào để ko đổ lộn chỉ giúp e với...
Thiệt là khổ quá điiiiii....

• Like
Reactions: Latumi
Tập Lái
5/7/15
18
9
3
52
mắc vậy ha bác.
Mà sao tui thấy hình chụp mấy trung tâm bảo hành ở SG rộng rãi sạch sẽ thía nhỉ. Ở tui thấy có một trung tâm mà tăm tối dơ dáy mà thấy sữa toàn xe tải nên cũng chẳng dám hỏi han gì về thêm vụ bảo dưỡng xe cả.