Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Các bác cho mình hỏi tấm chắn nắng phía tài bị đứt bóng đèn, mua ở ngoài thay có dễ không và mua chỗ nào đồ đàng hoàng tí, e ở Bình Dương
Hôm T7 vô hãng báo tấm đó 5 chai mà đau lòng
Đèn thì thay bóng chứ sao phải thay nguyên tấm chắn nắn ta? Bác hỏi các tiệm bán phụ tùng xe hơi xem sao.

• Like
Reactions: thedeathline
Tập Lái
2/5/22
3
1
3
32
Các bác trong nhóm ai từng quên lên kính để mưa hắt vào ướt cả sàn ghế chưa ạ. Xe em mới mua đã bị, đưa lên hãng lột sàn ghế sấy khô kiểm tra lỗi hết 3tr rồi. Chả biết sau nó từ chối bảo hành phần nào ko.
Các bác cho e hỏi làm vệ sinh xong vậy đã yên tâm chưa ạ, cần làm thêm gì để xử lý triệt để ko? Em xin cảm ơn

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Các bác trong nhóm ai từng quên lên kính để mưa hắt vào ướt cả sàn ghế chưa ạ. Xe em mới mua đã bị, đưa lên hãng lột sàn ghế sấy khô kiểm tra lỗi hết 3tr rồi. Chả biết sau nó từ chối bảo hành phần nào ko.
Các bác cho e hỏi làm vệ sinh xong vậy đã yên tâm chưa ạ, cần làm thêm gì để xử lý triệt để ko? Em xin cảm ơn
Chắc xe bác nước vào nhiều lắm nhỉ, thông thường nếu ít thì đem phơi nắng xong cho thợ vệ sinh, khử mùi lại thôi.
Nếu xe không bị hôi hoặc nghe mùi ẩm mốc thì chắc ổn.

Tập Lái
2/5/22
3
1
3
32
Chắc xe bác nước vào nhiều lắm nhỉ, thông thường nếu ít thì đem phơi nắng xong cho thợ vệ sinh, khử mùi lại thôi.
Nếu xe không bị hôi hoặc nghe mùi ẩm mốc thì chắc ổn.
Sau khi thấm khăn, quạt cả đêm. Sáng ra hãng múc được 2 lit.
Hãng bảo check ko sao bác ạ. Lái mới lớ ngớ Quên xui thật

• Love
Reactions: Poorguy
Tập Lái
30/9/20
17
21
3
47
Các bác cho e hỏi nơi mở tính năng ẩn của CX5 tại tpHCM, quận 7 càng tốt ạ. E cần sử dụng màn hình cảm ứng khi di chuyển, e cảm ơn.

Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
Các bác trong hội đã có bác nào thay phuộc xe bằng GF Force hoặc Tein chưa ạ? Có thì cho em xin review với em cũng đang tính thay nguyên dàn phuộc. Phuộc xin theo xe chạy chán quá, đi ngang gờ giảm tốc hoặc ổ gà nó cứ lắc ngang lắc dọc choáng hết cả đầu.

• Like
Reactions: tktung
Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Các bác trong hội đã có bác nào thay phuộc xe bằng GF Force hoặc Tein chưa ạ? Có thì cho em xin review với em cũng đang tính thay nguyên dàn phuộc. Phuộc xin theo xe chạy chán quá, đi ngang gờ giảm tốc hoặc ổ gà nó cứ lắc ngang lắc dọc choáng hết cả đầu.
Sao em phan phà phà mà chả thấy gì. Các bác cứ nghe và để ý quá thì sẽ cảm thấy không ổn.
[Thảo Luận] Sử dụng, bảo dưỡng Mazda CX-5