Bạn có đồng ý với phương án này hay không?

• Total voters
    22
Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
3/11/12
42
12
8
Thớt này nên đóng lại, qui định như thế nào thì thực hiện như thế ấy. Kg khéo lại thêm rắc rối. Nên xem lại thành viên ra mắt có thường xuyên sinh hoat hay kg mới là vấn đề. Hết

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Theo ý kiến của em thì nên vẫn giữ theo phong tục tập quán từ xa xưa của FFC, KHÔNG nên quy ra TIỀN. Một chai Chivas hay một thùng bia đó là tấm lòng của các thành viên mới, các bác cứ hình dung hình ảnh thành viên mới cầm ly rượu/bia ra mắt mọi người, họ đi tới từng bàn, từng thành viên cũ, cùng bắt tay, giới thiệu tên nhau, cùng cụng ly ...điều này rất có ý nghĩa, ít nhất là thành viên mới và thành viên cũ cũng đã có 1 lần giao lưu, giao ly cùng nhau.

Đành rằng trong cuộc sống này còn có rất nhiều người cơ nhỡ, khó khăn ... Nhưng chúng ta chỉ là một chi hội nhỏ, do những người thích chạy xe Ford thành lập, với ý định là để để có nơi giao lưu, chia sẽ kinh nghiệm lái xe, kinh nghiệm cuộc sống ...

Do đó, quỹ đóng đóng góp làm từ thiện thì nên để mọi người thiện nguyện, của ít lòng nhiều .. không nên cào bằng, so sánh hoặc san sẻ trong những bữa tiệc ra mắt thành viên mới.

Đây chỉ là ý kiến của riêng em.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Hãy cứ ra mắt bằng rượu, để còn rót mời mọi người, và nên kết nạp trong các chuyến caravan (sẽ ý nghĩa hơn) hoặc buổi off nào đó mà không bị phụ thu. Và hôm nào thuận dùng (và mình phải có mặt) thì mang ra chứ kô nên đưa trước bắt HT giữ coi như xong thủ tục.

Thiện nguyện là tùy tâm, nêu tùy hoàn cảnh cụ thể mà giúp, gom quỹ trước rồi dùng dần thì tùy mọi người nhưng cá nhân em sẽ kô góp sẵn nhưng khi có hoàn cảnh thì tùy tâm góp cho đích danh hoàn cảnh đó, đơn cử em rất xót xa cho các cụ già neo đơn nhưng em kô bao giờ giúp vì có giúp xây nhà cho họ xong sống vài năm ngủm thì mấy chục triệu xây nhà mất toi, còn nếu giúp gia đình đang tuổi lao động, giúp con cái họ có nền tảng tốt hơn thì về lâu dài sẽ tốt hơn cho diện rộng. Cũng giống như ung thư sắp chết, nước chảy chỗ trũng, ... em kô giúp trừ khi người quen, người thân, đó là quan niệm cá nhân, đừng ném em ạ.

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Trước tiên e xin cảm ơn bác Steven nêu lên ý kiến cải cách nầy, ý kiến riêng e nên ra mắt trong 1 kỳ Caravan bằng 1 Chivas 18 ° hoặc 5 thùng KEN cho cả đoàn uống , vừa vui vừa ý nghĩa và không mất phí phụ thu .Thêm nửa không tốn phí mua bia mình đi Caravan .Xlổi đây ý kiến riêng e.Và e sẻ ra mắt trong kỳ CARAVAN tới .Thân

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Huynh huan minh
Hạng B2
15/6/14
137
148
43
49
Ho chi minh
Em tán thành bài viết của Dyan Duong,cứ theo tập tục củ.còn vấn đề đóng góp(phong bì)thì FFC nên thông báo cho thành vien mới biết(FFC có chương trình gây quy làm từ thiện vv.vv..).tuỳ theo lòng hảo tâm,không nên áp đặt.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Em tán thành bài viết của Dyan Duong,cứ theo tập tục củ.còn vấn đề đóng góp(phong bì)thì FFC nên thông báo cho thành vien mới biết(FFC có chương trình gây quy làm từ thiện vv.vv..).tuỳ theo lòng hảo tâm,không nên áp đặt.

Đề nghị bác viết đúng tên nick nhá kaka

5/9/11
671
166
43
2009 em bước vào bâng đảng ffc với tiền lệ 2 chivas 12. Hồi đó thủ lĩnh có "ăn nằm" với nhà tài trợ là chivas nên off lớn, off nhỏ gì cũng được tài trợ 5,7 chai kèm 2 hot girl rót rượu. Có lẻ để có qua có lại nên lể vật ra mắt ffc luôn là chivas chăng? "Tiền lệ" lâu ngày thành "tục lệ".
Từ đó đến nay cũng hơn 5 năm. Ffc qua bao thăng trầm với 4 đời hội trưởng, nhưng tục lệ ra mắt với chivas vẫn ko thay đổi. Đây có lẻ là "nếp nhà ffc" nên "nhập gia tùy tục" vẫn hay, ko cần thay đổi mà làm gì. Em tản mạn chút chơi.

• Like
Reactions: Joseph_Nguyen
Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
2009 em bước vào bâng đảng ffc với tiền lệ 2 chivas 12. Hồi đó thủ lĩnh có "ăn nằm" với nhà tài trợ là chivas nên off lớn, off nhỏ gì cũng được tài trợ 5,7 chai kèm 2 hot girl rót rượu. Có lẻ để có qua có lại nên lể vật ra mắt ffc luôn là chivas chăng? "Tiền lệ" lâu ngày thành "tục lệ".
Từ đó đến nay cũng hơn 5 năm. Ffc qua bao thăng trầm với 4 đời hội trưởng, nhưng tục lệ ra mắt với chivas vẫn ko thay đổi. Đây có lẻ là "nếp nhà ffc" nên "nhập gia tùy tục" vẫn hay, ko cần thay đổi mà làm gì. Em tản mạn chút chơi.
Hehe ,.. Nick của bác khởi tạo từ năm 2011 mà năm 2009 bác đã tham gia vào băng đảng FFC rùi ... bác ra giang hồ sớm quá nhễ .... :3dup:

• Like
Reactions: kien.clima
Status
Không mở trả lời sau này.