Bạn có đồng ý với phương án này hay không?

• Total voters
    22
Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Topic closed. Sorry for any inconvenience caused.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Em đã bỏ phiếu chống theo như em đã ghi trên FB.

Theo em lễ vật chủ yếu để vui là chính. Việc quy ra tiền sẽ làm mất ý nghĩa chính đi. Quỹ hoạt động và từ thiện thì do anh em tự nguyện đóng góp, không nên quy lễ vật thành từ thiện được. Người ta nói gượng ép không có hạnh phúc. Em có một phiếu chống.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/11/12
223
45
28
www.otosaigon.com
Hay đấy Steven oai! Em nghĩ nên scope loại đồ vật để đấu giá thành công. VD dụng cụ phụ tùng,... của xe oto Ford.
Chứ có tv mới nào đó vác tới thùng durex thì tv cũ ... mệch nhắm. hahaa

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Đây là một ý kiến riêng của một thành viên. Sẽ có người đồng ý và không đồng ý nên mọi người cứ đóng góp theo quan điểm cá nhân của riêng mình.
Có thể sẽ có những ý tưởng khác hay hơn, hài hòa hơn, phù hợp hơn,...các bác hãy lấy trọng tâm là sự phát triển bền vững của chi hội FFC mà đóng góp nhé!
Em sẽ tập hợp những ý kiến và ra quyết định cuối cùng.

Lưu ý giúp em: chúng ta không tranh luận qua lại trong thớt này, mỗi người chỉ comment nêu lên quan điểm đồng ý hay không đồng ý, nếu không không đồng ý thì sẽ có ý tưởng nào?

Hạng B2
18/6/12
214
67
28
Nói đến TIÊN HUYỀN là một điều hết sức tế nhị, nhạy cảm. Theo em, cứ giữ qui định lễ kết nạp thành viên mới như cũ, gựu chưa dùng vẫn còn đó (sẽ phục vụ cho những buổi off khác ...) (giêng em phái uống gựu), còn bác nào có ý kiến khác về lễ vật ra mắt khác với em Chivas (trừ em TIÊN HUYỀN) cũng xin cho biết cao kiến luôn ạ.

• Like
Reactions: Joseph_Nguyen
Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Vào hội đóng góp là đương nhiên. Bia rượu thì hơi phí. Tiền thì hơi kỳ nên theo em nên đặt ra 1 mức tối thiểu về giá trị còn đóng góp bằng gì thì tùy hội viên mới tự quyết. Nên em vote pa 2.

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Ý kiến trên fb đây:

Lúc trước có ý kiến tách 1 chai chivas thành 1 thùng bia + 1 phong bì, nghe có vẻ không phù hợp. Giờ lại muốn quy đổi hết thành tiền. Chuyện nào ra chuyên đó, tiêu chí nào nên ra tiêu chí đó, không thì phản tác dụng.

Các bác tiền bối có công tạo dựng "truyền thống" cho nhà FFC bao năm nay, giờ chúng ta nên cân nhắc trước khi có ý kiến khác với truyền thống FFC.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Em thấy thế này. Lễ vật ra mắt vẫn là 1 chai chivas nhưng chai chivas đó sẽ quy ra thành tiền trong buổi liên hoan đó, (uống hết mấy chai thì quy ra tiền bấy nhiêu chai, số chai còn lại nếu có để dành off lần sau và tiếp tục quy ra tiền tiếp) và chia đều cho tất cả các thành viên có mặt.
Và tiền đó sẽ nhập vào quỹ từ thiện của FFC.
Em thấy lễ ra mắt bằng tiền thì thấy không hay lắm. Đó là ngu kiến của em.

Status
Không mở trả lời sau này.