Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Có nhiều bác trên này phán là dở hơi mới mua. Em không hiểu các bác căn cứ vào đâu để nói vậy.
1/ Phuộc zin các xe bình dân do cắt giảm chi phí nên không phải là phuộc tốt.
2/ Có điều kiện thay phuộc khác tốt hơn thì cũng đáng để thay chứ.
Em không thay phuộc Tein mà thay phuộc bilstein. Khi thay xong thì chạy sẽ êm ái hơn hẳn phuộc zin, và em thấy giá tiền bỏ ra là xứng đáng và đó là quyền và cảm nhận cá nhân. Còn bác nào thấy không xứng đáng thì có ai ép bác phải thay đâu? Và khi thấy tốt thì share lên trên đây để mọi người biết cũng có gì sai?
Cũng có bác nói là phản cảm khi chê phuộc zin? Tôi là người dùng, tôi thấy nó dở thì nói dở chứ chẳng lẽ lại đi khen?

• Love
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Thấy chào hàng trên hội cx8 khá nhiều lần.thấy nhiều ý kiến trái chiều với nhau nhiều.nhiều khi muốn thay cái mà hơi bị lăn tăn.vì phuộc xe còn bảo hành nên có thể thay ở hãng nếu xì.phuộc này nghe bảo xuất xứ bên trung nên cũng chưa biết sao.với giá cũng hơi chát

Hạng B1
14/6/14
76
78
18
35
Mình vừa nâng cấp lên bộ phuộc này dc 1 tháng. Về giá thì đúng là mắc thật. Độ êm ái thì phuộc zin ko thể nào bằng dc. Ngồi hàng thứ 3 cảm giác êm hẳn. Ôm cua ít chòng chành hơn.

• Like
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Thấy chào hàng trên hội cx8 khá nhiều lần.thấy nhiều ý kiến trái chiều với nhau nhiều.nhiều khi muốn thay cái mà hơi bị lăn tăn.vì phuộc xe còn bảo hành nên có thể thay ở hãng nếu xì.phuộc này nghe bảo xuất xứ bên trung nên cũng chưa biết sao.với giá cũng hơi chát
Mỗi xe nó đã được định vị ở 1 phân khúc nào thì chất lượng cũng tương đương phân khúc đó rồi. Khi lắp thêm để được chất lượng tốt hơn thì chắc chắn số tiền bỏ ra sẽ mắc hơn nhiều. Cho nên cũng nên cân nhắc giá tiền bỏ ra có xứng đáng không mà thôi.

• Love
Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Phuộc thì

Sao thây chủ top bảo hàng "nhật". Dobinson ngon hơn zin ko mấy anh.
Em cũng đang nghiên cứu Dobinsons, là cá nhân tự tìm hiểu, chứ ko liên quan đến mấy Garage! Khi nào có kết quả em cho bác hay!

Vừa rồi bị lừa cú TJM 4000, đưa vô nó tưng banh nóc! Đưa vô tháo ra chạy 300 km mất 30%. Mặc dù đã đưa yêu cầu rất kỹ là tôi cần phuộc êm ái! Shop đó có trên đây, nhưng ko tiện nói tên!

Phuộc zin thì tùy xe, ví dụ đời xe em thì tưng, ko lắc. Đời sau hãng cải tiến phuộc mềm, đi êm như lắc kinh khủng. Đến tx còn suýt say xe!

EV 2017!

Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Em cũng đang nghiên cứu Dobinsons, là cá nhân tự tìm hiểu, chứ ko liên quan đến mấy Garage! Khi nào có kết quả em cho bác hay!

Vừa rồi bị lừa cú TJM 4000, đưa vô nó tưng banh nóc! Đưa vô tháo ra chạy 300 km mất 30%. Mặc dù đã đưa yêu cầu rất kỹ là tôi cần phuộc êm ái! Shop đó có trên đây, nhưng ko tiện nói tên!

Phuộc zin thì tùy xe, ví dụ đời xe em thì tưng, ko lắc. Đời sau hãng cải tiến phuộc mềm, đi êm như lắc kinh khủng. Đến tx còn suýt say xe!

EV 2017!
Nói cho mn biết mà phòng anh ah. E cung nghiên cứu tjnh thay phuột. Luc đầu tính profender, sau oem, có ông a khuyên chơi dobinson. A lên MRA hay IMS thôi ah. Trai nghiệm xong review lại nha a.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Review Phò Tủn ráp phuột này vào đi êm như Camry là ảo rồi (!) :D :p ;)
Bảo êm như RAV4, EV, Forester, Santa ...hạp lí hơn...

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
20/1/11
387
675
93
MRRA và IMS chính hãng cho EV chênh nhau 40%; nhưng về VN mấy bố áp giá Ranger qua EV kinh quá!
Giá IMS ở VN cũng khá hợp lý!
Mà em đang nghiên cứu MRRA!
Nói cho mn biết mà phòng anh ah. E cung nghiên cứu tjnh thay phuột. Luc đầu tính profender, sau oem, có ông a khuyên chơi dobinson. A lên MRA hay IMS thôi ah. Trai nghiệm xong review lại nha a

• Like