Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Buổi sáng và i10 là đồ hàn xẻng lại gia công không chính hãng tại vn thì làm gì mà Vinfast không so được vậy bác? Morning 390tr; i10 415tr thì giá Vinfast rẻ nhất cũng nên là 350 tr. Vinfast không nên cạnh tranh bằng giá thấp, đó là con đường diệt vong. Nếu cạnh tranh bằng giá thấp thì khỏi làm, bán đi buôn BĐS như giờ còn hơn. Vinfast sẽ cạnh tranh bằng công nghệ, bằng chất lượng. Như kiểu xe điện Klara vậy, không nên bán giá rẻ mà giảm chất lượng để tự diệt mình.
Mấy thánh so sánh Klara với mấy con xe điện rẻ tiền của TQ thì đúng thật nực cười.
Đừng bao giờ nghĩ Morning do anh Hải lắp có chất lượng tương đương Morning nhập Hàn nhé.
Đâu có pác. Chỉ có toy việt mới khác toy thế giới thôi. Em nghe các fan củ sâm nói thế

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Nhìn trên hình thì đẹp hơn con Spark đang bán rồi đóa :D
Giá thì rẻ hơn Morning bản full chừng 30 củ thì xúc luôn chứ đợi gì nữa :D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đâu có pác. Chỉ có toy việt mới khác toy thế giới thôi. Em nghe các fan củ sâm nói thế
Uhm, bọn chúa anti nó chuyên phán thế. Chỉ cần nhìn thôi thì ai cũng biết. Toy là chính hãng sản xuất tại VN; còn Kia, Huyndai là chỉ được gia công không chính hãng bởi 1 công ty VN chẳng có chút tiếng tăm nào trên TG.

Tập Lái
2/2/15
32
21
8
38
Uhm, bọn chúa anti nó chuyên phán thế. Chỉ cần nhìn thôi thì ai cũng biết. Toy là chính hãng sản xuất tại VN; còn Kia, Huyndai là chỉ được gia công không chính hãng bởi 1 công ty VN chẳng có chút tiếng tăm nào trên TG.
Ít nhất thì lên youtube cài hãng không tiếng tăm như Bác nói nò còn khoe được cái dây chuyền hàn bằng robot Bác à. xe Toy nhập Thái, Indo là doanh số lên gấp đôi liền :D :D..cái gì đúng thì nên công nhận để thay đổi phát triển Bác à

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Ko làm được thì hãy nhập đồ về ráp thôi.Chính hãng bằng cách lấy giấy cạc tông thùng mì tôm đó hả? Thế mà trước giờ em toàn vứt đi tiếc ghê

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ít nhất thì lên youtube cài hãng không tiếng tăm như Bác nói nò còn khoe được cái dây chuyền hàn bằng robot Bác à. xe Toy nhập Thái, Indo là doanh số lên gấp đôi liền :D :D..cái gì đúng thì nên công nhận để thay đổi phát triển Bác à
Quan trọng là chính hãng và gia công. Toy nhập Indo và Toy ráp Việt bác xe hộ em xem chất lượng hoàn thiện có tương đồng không nhé.
Về robot thì mời bác tham khảo nhà máy Vinfast nhé, chỉ nhà máy sản xuất xe máy điện thơi đã hơn 1200 con robot.
Quan trọng là KIA, Huyndai tại VN chỉ là đồ gia công chứ không được sx chính hãng. Vậy đi bác

Tập Lái
25/10/18
19
9
3
44
Phải có 1 hãng xe có tiềm lực cạnh tranh cực mạnh như Vinfast thì mấy anh Toyota, Honda, Ford,... mới bớt chảnh chó lại và không còn chiêu bán Bia kèm Lạc và đại lý nâng giá vô tội vạ nữa.
Bác nói quá chuẩn, Em phải đăng nhập vô để like bác. Tuy nhiên Vinfast giá thật cạnh tranh để mọi người có cơ hội mua đc xe giá rẻ.

Tập Lái
25/10/18
19
9
3
44
Buổi sáng và i10 là đồ hàn xẻng lại gia công không chính hãng tại vn thì làm gì mà Vinfast không so được vậy bác? Morning 390tr; i10 415tr thì giá Vinfast rẻ nhất cũng nên là 350 tr. Vinfast không nên cạnh tranh bằng giá thấp, đó là con đường diệt vong. Nếu cạnh tranh bằng giá thấp thì khỏi làm, bán đi buôn BĐS như giờ còn hơn. Vinfast sẽ cạnh tranh bằng công nghệ, bằng chất lượng. Như kiểu xe điện Klara vậy, không nên bán giá rẻ mà giảm chất lượng để tự diệt mình.
Mấy thánh so sánh Klara với mấy con xe điện rẻ tiền của TQ thì đúng thật nực cười.
Đừng bao giờ nghĩ Morning do anh Hải lắp có chất lượng tương đương Morning nhập Hàn nhé.
Cùng phân khúc, trang bị, tính năng, thương hiệu v.vv thì lúc em chọn xe sẽ căn cứ vào giá thui Bác. Giá hãng nào cạnh tranh là em ok.

• Like
Reactions: Bin Bin
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Phải có 1 hãng xe có tiềm lực cạnh tranh cực mạnh như Vinfast thì mấy anh Toyota, Honda, Ford,... mới bớt chảnh chó lại và không còn chiêu bán Bia kèm Lạc và đại lý nâng giá vô tội vạ nữa.
Năm 2018 rồi mà còn tư tưởng cũ ghê vậy bác.Em mua xe máy hay xe ô tô gì đi nữa có thì lấy ko có mua hãng khác.Tiền của mình mà cọc vs kèm lạc thì én đi cho nước nó trong.À huyndai cũng vãi lắm hôm rồi nâng lên 2tr kêu chưa có xe đâu anh? Ko có à anh đi mua chỗ khác.Chiêu trò