Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
2018 rồi mà đi con xe còn phải nổ máy trước 2 phút rồi dừng xe chờ 2 phút tắt máy sao. Thế thì quay lại đi xe đạp điện cho tiện, vít ga là dọt thôi.
Tạo thói quen tốt mà. Khởi động phải chờ nóng máy là đúng rồi còn tắt máy thì thay vì tắt ngay có thể để đó xuống xe đi 1 vòng kiểm tra xung quanh cũng tốt thôi

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Tạo thói quen tốt mà. Khởi động phải chờ nóng máy là đúng rồi còn tắt máy thì thay vì tắt ngay có thể để đó xuống xe đi 1 vòng kiểm tra xung quanh cũng tốt thôi
Thật ra mà nói nếu làm đúng theo quy trình thì còn rất nhiều bác ạ, em ví dụ như máy lạnh xe, nếu muốn bảo quản tốt thì trước khi tắt máy xe nên tắt AC máy lạnh trước, rồi thì để tránh sốc nhiệt còn tắt trước khi về đến nhà một lúc cơ, vân vân và mây mây. Mỗi thứ mỗi tý thì rất mất công. Ai mà kĩ đến mức như vậy thì thôi đem xe đắp mền cho rồi.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Tiết kiệm lắm chứ bạn. Con xe 2.0 xăng turbo có thể cho công suất bằng xe hút khí tự nhiên 4.0 mà lượng xăng tiêu thụ vẫn ngang xe 2. Đạp ga sướng hơn, trọng lượng xe nhẹ hơn. Còn việc khí thải thì xe dầu luôn luôn hôi rồi.
2.0 tăng áp thì same same V6 3.5 thôi.

19/5/16
230
112
43
39
Về đến nhà em về P kéo phanh tay lo sửa soạn đồ đạc dọn sơ lại rác trong xe bước xuống cũng vừa đủ thời gian. Ai ẩu thì về tắt luôn. Đó là lựa chọn của mỗi người thôi.
Giống như hút thuốc lá là độc hại rõ ràng như vẫn rất nhiều người hút đấy thôi. Hehe.

Tập Lái
3/7/18
15
5
3
30
Ảnh tìm trên google mấy tin tức xe thời nhà Thanh thấy hay chia sẽ anh em xem cho vui ấy mà.
Em thấy OS giờ ko còn dc như xưa, thành viên nòi nghỉ hết rồi còn gặp bác lơ này như tay mơ review xe lại đăng mấy topic ngớ ngẩn

• Like
Reactions: CivicX
Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
E nghe nói turbo chỉ hoạt động ở tốc độ cao đâu tầm từ 80km/h..còn thấp hơn thì không ..đa phần đường xá vn có bao giờ được vít ga cao đâu...toàn tầm tầm 60-80km/h.Và càng về gần nhà thì càng giảm ga..tốc độ thấp..nên hầu như chẳng cần lo nghĩ chi cho mệt.
Không phải tốc độ cao mà là vòng tua cao bác ơi :D