Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Số là em muốn làm đẹp lại cái nút điều hòa muốn ói của em...Có bác nào đã tháo thử cụm nút A/C của Mông 2.5 có thai chưa ạ?
Em thì tham khảo tùm lum cách...và bên OF cũng có bác thay nguyên cụm bằng cách mở DVD, mở luôn mặt dưỡng đồng hồ, rồi mở vít lấy nguyên cụm gồm nút điều hòa, nút quạt...ra lun...em không chọn cách này!
Mà chọn cách như sau:
Dùng một dụng cụ mà các bác không ngờ đến: cái kẹp giấy..
Đầu tiên dùng cái kẹp đã bẻ thẳng, bẫy vào vị trí như hình, mục đích cho nút hơi hở...
Tháo Nút A/C Mông Dẹo để...

Dùng kẹp khác để nạy từ dưới...

Nút sẽ tự bung ra (chú ý, hết sức nhẹ nhàng nhé...mạnh quóe...nứt cái nút là...bà hú lun)
Nút trên tương tự...

các bác chú ý vị trí bẫy nhé, làm thế hạn chế tối thiểu sát thương...vì nút mà...có giề..là :confused:

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Nút thứ 2...đã bung

2 nút lớn thì các bác chỉ nạy 1 cách nhẹ nhàng, vị trí nạy là trên đầu hoặc dưới đít nhé, bên hông là các khớp...

Nút thứ 4 đã...và trần truồng thế đấy...các bác ngự lãm...

Thôi...kiếm gì che lại tí..cho lịch sự...

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
cái này bữa em quăng dưới ThanhBinh mấy anh sơn dùm kg tính tiền, em gửi cafe, mấy ảnh kg tháo, để vậy che bịt xung quanh rồi xịt lên giờ nó đồng màu luôn roài, xong em lấy cây tăm cạo lớp sơn đen trên chữ Auto và chữ A/C thế là chữ lại hiện ra. Nhưng mấy nut kia thì kg còn hoa văn gì. Em kệ.. giờ có thay thì đợi có ai ship dc hàng về thay mới thì thay. Nhưng của bác bên SGF sơn thế nào mà đen như mặt Bao Chửng thế kia... bác tháo ra sơn lại là phải rùi!

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Đóng gói...chắc các bác biết em định làm giề rùi...

Bonus thêm vài tấm...

Đèn đẹp quóe...hí hí

Sau khi sơn xong, em sẽ trình các bác ạ!...

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
cái này bữa em quăng dưới ThanhBinh mấy anh sơn dùm kg tính tiền, em gửi cafe, mấy ảnh kg tháo, để vậy che bịt xung quanh rồi xịt lên giờ nó đồng màu luôn roài, xong em lấy cây tăm cạo lớp sơn đen trên chữ Auto và chữ A/C thế là chữ lại hiện ra. Nhưng mấy nut kia thì kg còn hoa văn gì. Em kệ.. giờ có thay thì đợi có ai ship dc hàng về thay mới thì thay. Nhưng của bác bên SGF sơn thế nào mà đen như mặt Bao Chửng thế kia... bác tháo ra sơn lại là phải rùi!
Bác sơn free...lần trước em cũng free mới ra nông nổi, tức 1 cái là nó tróc có chút xíu...chứ lần này em quyết tốn ...800 đóa ạ!

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em xin chia sẽ với các bác vì sao nút dễ tróc sơn thế...
Do bản chất các nút này là nhựa trắng, Ford trước khi phun sơn kỹ thuật số, sẽ định dạng các chữ lên nút bằng đồ họa vi tính (các chữ như AUTO, A/C, OFF...chính là những phần ko phun sơn lên nút)...
Sau khi sơn xong, Ford...quên ko phủ 1 lớp bảo vệ sơn hoặc có nhưng quá ẹ...chính vì thế, hằng ngày các bác lên xe cứ bấm A/C...riết thì...từ chính những ký tự đó sẽ phai sơn dần ra...trắng toát như omo...:3dlacdau:

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Phải công nhận bác laphe trải nghiệm về Mon nhiều thiệt. Hôm nào off hội Mon để học thêm kinh nghiệm mấy bác.